Mặc gì khi đi phỏng vấn tại Ngân hàng?

chaien

Thành viên
Thú thật là em cũng hơi bị ... gái ( :D) nên trong trường hợp trên chắc là phải nhường thôi bác CEO ạ.hí hí
Chuyện nhường ghế đầu cần có fai .....gái hay k?! Đấy chỉ là phép lịch sự thôi. Mà có khi các bác nói thế chứ lúc đấy chỉ nhăm nhăm nhẩm cái giới thiệu bản thân chả thèm để ý đến xung quanh i' chứ . Ke ke

snowdrop_neu

Thành viên
@ anh hungviet : Anh có thể nhận xét luôn khoản trang điểm khi các bạn ý ăn mặc như thế được không ạ ?
Em đi pv NH cũng nhiều, nhưng chỉ trang điểm nhẹ, gần như mộc. Thấy nhiều bạn trang điểm khá kỹ nên hơi lăn tăn ạ.

hungviet

Founder
@ anh hungviet : Anh có thể nhận xét luôn khoản trang điểm khi các bạn ý ăn mặc như thế được không ạ ?
Em đi pv NH cũng nhiều, nhưng chỉ trang điểm nhẹ, gần như mộc. Thấy nhiều bạn trang điểm khá kỹ nên hơi lăn tăn ạ.
Theo quan điểm cá nhân của a thì với các bạn nữ, có thẻ mặc quần âu, áo sáng màu, hoặc mặc váy công sở trang điểm nhẹ nhàng, không cần "đạm đà" quá đâu (cả về màu và mùi). Sao cho trông tự nhiên, thể hiện một tinh thần làm việc nghiêm túc của người mới (đi làm chứ không phải là đi chơi) và cũng thể hiện sự tôn trọng đối với nhà tuyển dụng.
Rất không nên: váy hoa lòe loẹt, đậm đặc "mùi,màu" phản cảm lắm :D

truongtranvan

Thành viên tích cực
Chuyện nhường ghế đầu cần có fai .....gái hay k?! Đấy chỉ là phép lịch sự thôi. Mà có khi các bác nói thế chứ lúc đấy chỉ nhăm nhăm nhẩm cái giới thiệu bản thân chả thèm để ý đến xung quanh i' chứ . Ke ke
Hj, mình đi pv cũng không phải là ít, nhưng khi tới chỗ pv toàn lân la làm quen với mất bạn ở đấy. Nói chung theo kinh nghiệm của mình thì làm như thế cũng có vẻ là làm cho mình tự tin thêm vài phần. :D

trantuy_1990

Thành viên gắn bó
Nếu là em thì em nhường :D không một chút suy nghĩ :D
Anh có quá tự tin vào câu trả lời của mình không ,biết đâu lúc đó anh lại suy nghĩ (khoảng 1 vài giây )thì sao ,hohohohoh

Hungseven

Verified Banker
E nghĩ con trai , nên đóng sơ mi trắng , quần đen, giầy da ... Cắm thùng vào , đầu tóc gọn gàng .. Thế là dc ...

Có 1 bài báo trên Vnexpress có nói vè vấn đề này , e nghĩ cũng đúng : họ có nói khi đi phỏng vấn , nên mặc Vest lịch sự , kể cả trời nóng ... Người ngoài có thể nhìn này nhìn nọ ..Nhưng mình mặc để nhà tuyển dụng thấy được thái độ trang trọng cũng như tôn trọng người phỏng vấn

truongtranvan

Thành viên tích cực
E nghĩ con trai , nên đóng sơ mi trắng , quần đen, giầy da ... Cắm thùng vào , đầu tóc gọn gàng .. Thế là dc ...

Có 1 bài báo trên Vnexpress có nói vè vấn đề này , e nghĩ cũng đúng : họ có nói khi đi phỏng vấn , nên mặc Vest lịch sự , kể cả trời nóng ... Người ngoài có thể nhìn này nhìn nọ ..Nhưng mình mặc để nhà tuyển dụng thấy được thái độ trang trọng cũng như tôn trọng người phỏng vấn
MÌnh rất đồng ý với ý kiến của bạn.

mark

Verified Banker
Con trai khi đi phỏng vấn nhất thiết phải có cà vạt không hả các bác???? :D.