Lộ trình của một sinh viên muốn làm việc trong ngành Ngân Hàng

tinysanddune

Verified Banker
đánh dấu ghi nhớ, giá mà mình đọc nó từ năm 1

Bài viết của a rất hay và hữu ích. Cảm ơn a nhiều. Em cũng là Sv năm cuối, đang đi thực tập. Nhưng thấy tương lai của em còn mờ mịt hơn, vì học trong một trường dân lập k có danh tiếng.Cũng chỉ biết cố gắng hết mình thôi,mong có được một cơ hội.Bắt đầu lên mục tiêu thôi. Mong a sớm trở lại!!! Cảm ơn a lần nữa.

tulip tattoo

Thành viên tích cực
Rất cảm ơn fb UB thường xuyên chia sẻ những bài viết như này để những người tham gia muộn như mình có cơ hội tiếp xúc dễ dàng hơn :D

i'mwind

Thành viên
tks vì tất cả, những chia sẻ, kinh nghiệm, kiến thức, thông tin...
chưa bao giờ là muộn và cũng ko có gì là quá lớn lao đến mức ko với tới đc.
đơn giản chỉ là HÀNH ĐỘNG. cta cứ thử bắt tay vào làm xem, sẽ phải ngạc nhiên vì khả năng của bản thân mình đấy:))
bản thân mình cũng đang HÀNH ĐỘNG đây...cố lên ae kinh tế:))

i'mwind

Thành viên
bạn hc đâu đới, mình cũng dl.;)) sai lầm của t là trc đây cũng đã tự ti và ghét trường của mình. nhưng h thì vô tư, t còn thấy hp hơn khi mình hc tr dl nhưng vẫn ko thua kém gì các bạn hc trg "hot" khác. ban đầu khi giới thiệu có thể rất ngại (phần lớn là ngta ko biết trg mình là trg nào<):)), nhưng hãy làm và cho họ thấy mình có giá ntn :-bd
cố lên bạn!

anhhuy85

Thành viên tích cực
Chào các bạn. Mình tốt nghiệp KTQD, năm nay 29t. Công ty làm ăn thua lỗ nên đang thất nghiệp nhé! Mục tiêu cao quá so với thời buổi này. Nhưng cũng nên có mục tiêu. Các bạn nên thực tế 1 chút nhé!

Mushroom Ndq

Verified Banker
bạn có thể tự đi, nhưng có người đi cùng trên con đường của bạn thì bao giờ nó cũng vui hơn, hạnh phúc hơn và nhanh hơn