Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng công thương VietinBank

Cập nhật tin tức mới nhất theo Ngân hàng

nguyenvananh

Verified Banker
Phòng Incas của NHCT là phòng ban chịu trách nhiệm hỗ trợ nghiệp vụ và kỹ thuật cho chi nhánh. Vì vậy đòi hỏi nhân viên Incas phải là người nắm rõ hầu như tất cả các nghiệp vụ, đồng thời cũng phải là người hiểu rõ về hệ thống, phần mềm ngân hàng để có thể xử lý các nghiêp vụ mà chi nhánh không giải quyết được. Ngoài ra, còn rất nhiều thứ mà mình không kể hết ở đây được. Nhưng khi vào rồi, bạn có thể được cử xuống chi nhánh một thời gian để có thể biết rõ hơn về nghiệp vụ và vận hành hệ thống :D
Chúc các bạn thi NHCT đợt này may mắn nhé ;)

dominhtap

Thành viên
hi cả nhà, mình đăng ký vào vị trí kế toán của phòng Thanh toán VND, có ai biết vị trí này làm công việc gì không? Không biết là mối loại kế toán thi đề riêng hay cứ kế toán thì đề chung nhỉ. Có ai giúp mình với, thanks!

zungzung

Thành viên
ko biết bây giờ bài test nghiệp vụ của vietin có còn bài thi tự luận nữa ko hay là trắc nghiệm toàn phần nhỉ? bác nào kinh nghiệm mới thi chỉ giáo cho em với ah.

quangquang

Nhân viên bị sa thải
ko biết bây giờ bài test nghiệp vụ của vietin có còn bài thi tự luận nữa ko hay là trắc nghiệm toàn phần nhỉ? bác nào kinh nghiệm mới thi chỉ giáo cho em với ah.
năm ngoái mình thi đợt tuyển dụng toàn hệ thống thì : đề thi là trắc nghiệm hết trong đấy có khoảng 5 - 10 câu chọn đúng sai giải thích.

sammy dbsk

Thành viên
Mình thi vị trí cán bộ Treasury phòng thanh quyết toán việt nam đồng. Hic, có bạn nào biết vị trí này bao gồm những công việc gì không? Mình không biết phải ôn những gì nữa...

tungshin

Thành viên
Chuyên viên kinh doanh hàng hóa thì nghiệp vu thì ôn j ạ..có ai hiểu về vị trí này nhiều ko

thuhienneu

Thành viên
mình cũng thi kế toán phòng thanh toán vnd, ai có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mọi ng với nha,;))

veronica13

Thành viên mới
mình thi QHKH tín dụng, cơ mà thấy mọi người nói thấy khó quá, nhất là mấy câu đúng sai và giải thích. Hxhx@-)

lilynguyen

Thành viên mới
Co' a chi na`o da~ tung thi quan ly' rui ro hoat dong ko a? E chang biet fai on the' nao` ca? Please, zup' e voi' a!

Cập nhật tin tức mới nhất theo Ngân hàng