Review Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào MB các năm

vananh89vn

Thành viên
Hehe....sáng nay e cũng bon chen đi pv ạ....vừa ra khỏi thang máy đã thấy mấy a MB cặm vụi kẻ kẻ đo đo...hơi choáng váng 1 xíu ạ....tuyển chiều cao ngay vòng đầu chớ.....mà đông thế ko biết....Thời sinh viên làm PG cho Blackberry mà thấy các sếp chỉ nhìn tổng thể, chứ ko có vác thước ra đo dư này....Kể ra cũng bực cho bạn nào bị loại vì chiều sao, sáng dậy sớm đến MB rồi đo chiều cao rồi về.....@-)

Thuỷ Thanh

Thành viên
Chào các bạn, các bạn sáng nay phỏng vấn tốt hết chứ? Cho mình hỏi thử, nếu mình đạt và thi viết xong, mình có phỏng vấn thêm một lần nữa không vậy các bạn?

pingpongcute153

Thành viên tích cực
Chào các bạn, các bạn sáng nay phỏng vấn tốt hết chứ? Cho mình hỏi thử, nếu mình đạt và thi viết xong, mình có phỏng vấn thêm một lần nữa không vậy các bạn?
Phỏng vấn lần nữa là cái chắc, nhưng mà có đo lại chiều cao không thì mh không biết

phungvannam

Verified Banker
mình thấy nhiều bạn thanh phiền không đủ chiều cao
cũng chia sẻ với các bạn, nhưng mình nghĩ quy định đã đặt ra rồi, và khi apply thì các bạn cũng phải đọc kỹ những yêu cầu tuyển dụng rồi chứ
các bạn còn nhiều vị trí khác để lựa chọn mà, GDV là bộ mặt của ngân hàng nên họ ưu tiên về ngoại hình cũng là đúng thôi

ilovemetoomuch

Verified Banker
đúng là "ngộ cái màn cời giày đo chiều cao" , thiếu mang cái cân ra nữa thôi. PV nói giới thiệu bản thân, sao lại ứng tuyển vị trí đó thôi bạn. k hỏi j nhìu đâu, 1-2 ph à[/QU
Mình nộp hồ sơ hết hạn hôm 29/3, thấy MB thông báo tới 5.4 mới có danh sách mà. Sao các bạn đi phỏng vấn gì mà đông như đi hội ấy ?

Thuỷ Thanh

Thành viên
đúng là "ngộ cái màn cời giày đo chiều cao" , thiếu mang cái cân ra nữa thôi. PV nói giới thiệu bản thân, sao lại ứng tuyển vị trí đó thôi bạn. k hỏi j nhìu đâu, 1-2 ph à[/QU
Mình nộp hồ sơ hết hạn hôm 29/3, thấy MB thông báo tới 5.4 mới có danh sách mà. Sao các bạn đi phỏng vấn gì mà đông như đi hội ấy ?

Cái này là tụi tớ bên GDV đó bạn, thông báo danh sách phỏng vấn sơ loại là hôm này, ngày 5/4 là có danh sách thi viết đó bạn à..^^

phuong22

Thành viên tích cực
Vòng đo chiều cao thì qua cơ mà vòng PV ko biết thế nào nữa :(
Tớ trả lời cũng ngố lắm :-ss
Cái chị phỏng vấn rõ xinh và nhẹ nhàng, cười đầy ý nhị :(

vananh89vn

Thành viên
Phỏng vấn lần nữa là cái chắc, nhưng mà có đo lại chiều cao không thì mh không biết
Theo mình thì không đo lại chiều cao nữa đâu...đo lại nữa chẳng khác nào phủ nhận kết quả do chính MB đo hôm nay...rút kinh nghiệm những ng thiếu chiều cao thì ko apply vào MB, tránh trường hợp như hôm nay, nhiều bạn đến MB chỉ để đo chiều cao rồi về. Nghĩ cũng nản

ipad2

Verified Banker
Họ hẹn bạn đến 6/4 à, mình tưởng 10 ngày chứ, hình như họ tập Trung khối các tỉnh Tây Ninh, Lâm Đồng, Bình Dương đi học sau khi phỏng vấn đỗ ở T.P HCM hay sao ý