Review Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào MB các năm

phuongmai199

Thành viên
Ban thi vị trí nào? có thể hồ sơ của bạn pro hơn vị trí tuyển dụng nên k đc gọi đó :)) (thực tế có trường hợp như vậy mà, sợ bạn vào rồi lại ra sớm)

---------- Post added 01-08-2011 at 09:25 PM ----------

Mai thi rồi, chúc các bạn mai thi tốt ^^ thi về thảo luận tiếp để rút kinh nghiệm thi ở NH khác nhé ;)
Được như vậy đã tốt bạn à, tớ cũng chỉ là sinh viên mới tốt nghiệp HVTC thôi,bằng giỏi,hộ khẩu Bắc Ninh, học ngành Tài chính doanh nghiệp thi Quan hệ khách hàng doanh nghiệp. Không biết họ loại hồ sơ theo tiêu chí gì nữa. thôi thì coi như MB không hợp với mình vậy. he he

tratrang86

Thành viên
Cho mình hỏi bạn ở tp nào vậy. Mình cũng nộp MB mà đơi hoài k thấy gọi thi viết. Mình có goị hỏi thăm chị nhân sự, chị ấy bảo chưa có dânh sách thi..
Tình hình là em vừa mới thi viết vào vị trí gdv ở MB, với hy vọng được gọi đi phỏng vấn:) , mà em là sv năm cuối nên chưa có tí kinh nghiệm nào cả. Vì thế em lập topic này mong các bạn và các anh chị đã từng đi pv ở MB chia sẻ và giúp đỡ. Em cảm ơn nhìu nhìu !:-*
Tổng hợp một số đề thi tham khảo:

1. Đề chuyên viên thẩm định 9/2010
  2. Đề chuyên viên quan hệ khách hàng
  3. Đề chuyên viên quan hệ khách hàng 1/2011
  4. Đề thi kế toán 4/2010
  5. Đề thi IQ 2009

zozin

Thành viên
MB gọi cả điện thông báo cho ứng viên đi thi nữa chứ ! vừa nhận điện thoại thông báo lịch thi MB

violet1311

Thành viên
ko biết thi viết vao vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng DN thì gồm những gì nhỉ? đầy đủ cả Test tiếng anh, IQ, Nghiệp vụ ah mọi người? mà nghiệp vụ thì có tự luận không nhỉ? thấy ngân hàng thông báo trên Web thì chỉ mang bút chì và tẩy

vhtuan

Thành viên tích cực
hơ hơ, đã về, 90 câu 90' đủ các thể loại IQ, EQ, vi vĩ mô, nghiẹp vụ, IQ tiếng anh nữa
đông như quân nguyên ấy bà con ah ;))
ai thi KHCN hokkkk

scubidu

Thành viên
hơ hơ, đã về, 90 câu 90' đủ các thể loại IQ, EQ, vi vĩ mô, nghiẹp vụ, IQ tiếng anh nữa
đông như quân nguyên ấy bà con ah ;))
ai thi KHCN hokkkk
Tớ cũng vừa đi thi về nè, CVQHKHCN. C thi phòng nào vậy? Làm ngon k :)

vhtuan

Thành viên tích cực
Tớ cũng vừa đi thi về nè, CVQHKHCN. C thi phòng nào vậy? Làm ngon k :)

hì, sai mấy câu vớ vẩn rùi :D
nào là sai câu năm thành lập của MB,
chủ tịch nước là Trương tấn Sang chứ k phải San =))
nợ nhóm 3 thì cho trích lập 50% ;))
nói chung là k ổn lắm. :d and u...... à t thi phòng 301

zozin

Thành viên
có bạn nào thi QHKHDN ko ? có nhớ câu hỏi nào thì post lên cho mình tham khảo với ! thứ 7 mình thi MB Bắc Ninh :)

trungthanh

Thành viên
T cũng về rồi đây. Thi thẩm định tín dụng đông quá, nhiều ng tranh ô xi của mình, khó thở @-) Có ai cùng thi với mình không???? Chiều mình sẽ up vài câu IQ lên cho cả nhà tham khảo (mấy câu này mình không làm được) còn nghiệp vụ thì bình thường :)
Haizz MB thi mỗi lần 1 kiểu lần này 90 câu bao gồm cả kiến thức chung, nghiệp vụ, IQ bằng tiếng anh) bài tập thì có mỗi tẹo

cuoinhanrang89

Thành viên
mình cũng sai mất câu vớ vẩn rồi.
Có ai thi GDV ko trao đổi bài vở tí nhể ;))

---------- Post added 02-08-2011 at 01:21 PM ----------

ko biết lần này MB lấy bao nhiêu nhưng đi thi GDV thì đến 400 ng lận. Lo quá :SS