Review Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào MB các năm

trungthanh

Thành viên
Có phải đem theo Thẻ dự thi không vậy mọi người?

Không bạn ạ. Có thông báo mang theo gì trên trang web đấy :bút chì, tẩy, Bản sao (k cần công chứng) bằng tốt nghiệp, CMND ( k đc mang điện thoại, kim từ điển, máy tính )
Laàm sao mà k mang điện thoại được :((

ruan you fang

Verified Banker
Không bạn ạ. Có thông báo mang theo gì trên trang web đấy :bút chì, tẩy, Bản sao (k cần công chứng) bằng tốt nghiệp, CMND ( k đc mang điện thoại, kim từ điển, máy tính )
Laàm sao mà k mang điện thoại được :((
Bạn cứ mang rồi làm cách nào đó ko cho MB biết là bạn mang đi là được:)).

phuongmai199

Thành viên
ôi MB ơi, tớ nộp chi nhánh Bắc Ninh, hồ sơ tự cho là đủ tiêu chuẩn mà nay xem danh sách thi lại không thấy có tên -> ôi shock quá:((

thientruong

Thành viên
mình thấy đề thi MB CV QHKH DN và CV QHKH CN là khác nhau thì phải, đúng ko các bạn.? Nếu thế thì có lẽ đề thi của CV QHKH CN sẽ không có mấy bài tình toán như nhu cầu VLĐ, VLDDR đâu nhỉ :)

gamo

Thành viên mới
Hôm phỏng vấn thử bên ngân hàng, em cũng có chép được một số yêu cầu về phỏng vấn của MB mà các anh chị bên đó chia sẻ:

''Vòng nộp hồ sơ : Đánh giá về sự phù hợp, nắm vững yêu cầu tuyển dụng

Vòng phỏng vấn : nhìn nhận và đánh giá ở 3 khía cạnh 1 là ngoại hình , 2 là phong cách, tác phong, 3 là tự tin

lời khuyên : nên chuẩn bị kỹ càng, thể hiện sự tôn trọng với nhà tuyển dụng. lưu ý :"" Một trong những văn hóa của MB là nụ cười '' vì thế vào phỏng vấn, mình cứ tươi cười thoải mái, tự tin là ăn điểm đó :D ''

Ngoài ra, khi phỏng vấn nói chung, các ngân hàng cũng đều đánh giá dựa trên niềm đam mê, sự hứng thú trong công việc, thái độ, kiến thức về lĩnh vực chuyên môn, kỹ năng , mục tiêu nghề nghiệp mức độ phù hợp. ''

Chúc mọi người sớm thành công nha !!!!!!

Cũng còn phải vào vị trí nào nữa bạn ạ.
Ví dụ như kế toán thì chuẩn ko cần chỉnh. Bán hàng thì cần nhiều ngoại hình, thể hiện được sự cuốn hút, khơi gợi nhưng thẩm định thì cần phải chín chắn hơn, nhiều kiến thức phân tích hơn....Ko phải lúc nào cũng tươi cười là tốt.
Thêm 1 phần nữa là phải gu của người phỏng vấn nữa
....
Chúc mọi người may mắn

ruan you fang

Verified Banker
mình thấy đề thi MB CV QHKH DN và CV QHKH CN là khác nhau thì phải, đúng ko các bạn.? Nếu thế thì có lẽ đề thi của CV QHKH CN sẽ không có mấy bài tình toán như nhu cầu VLĐ, VLDDR đâu nhỉ :)
Đề thi CVQHKH DN đầu năm của MB cũng ko có tính toán đâu bạn ah. 45 câu trắc no và 5 câu tự luận, ko có bài tập tính toán:0.

trungthanh

Thành viên
ôi MB ơi, tớ nộp chi nhánh Bắc Ninh, hồ sơ tự cho là đủ tiêu chuẩn mà nay xem danh sách thi lại không thấy có tên -> ôi shock quá:((
Ban thi vị trí nào? có thể hồ sơ của bạn pro hơn vị trí tuyển dụng nên k đc gọi đó :)) (thực tế có trường hợp như vậy mà, sợ bạn vào rồi lại ra sớm)

---------- Post added 01-08-2011 at 09:25 PM ----------

Mai thi rồi, chúc các bạn mai thi tốt ^^ thi về thảo luận tiếp để rút kinh nghiệm thi ở NH khác nhé ;)

Nguyễn_vcu

Thành viên tích cực
Mai e đi thi MB vị trí thẩm định, kêu k được mang máy tính, chắc là trắc no hết ùi, mà MB hỏi rộng kinh khủng :((