vhlong1088

Verified Banker
you co nghe thông tin mbbank mơ cn ha tinh k
mình làm bên KHCN, cũng mới vô thôi nên không nhớ chính xác lắm nhưng SME lương chức danh khoảng hơn 5tr9 (KHCN là 5660. Thử việc 70% LCD và phụ cấp ăn trưa 770. Học việc 6 tháng 85% LCD và thêm các khoảng phụ cấp khác như điện thoại (200k thì phải), đi lại (khoảng 300k), công tác (2,300 gì đó),... là nữ thì có thêm phục cấp trang điểm 300k. Sau 6 tháng hay 8 tháng đi làm gì đó sẽ nhận được lương kinh doanh. Thời gian đầu là 50%, sau 1 năm tăng lên 75% thì phải. Lương kinh doanh còn tính theo hệ số, phòng kinh doanh là hệ số cao nhất 1.2
làm ở SG, HN thì có thêm phụ cấp đắt đỏ 10%LCD
Túm lại lương cho người mới sẽ hơn 5tr, làm đến tháng thứ 9 thì sẽ khoảng 8,5 - 9tr (chưa kể phụ cấp đắt đỏ)
Mà nghe nói sắp có quyết định tăng lương nữa đó.

god_007

Verified Banker
Cứ đến đi chứ bạn ? Còn chuẩn bị thì vẫn phải luôn sẵn sàng coi đó là một buổi phỏng vấn để bên nhân sự hiểu thêm về mình ?
Chuẩn bị chẳng bao giờ là thừa cả. Mà thực ra a nhân sự đó đã nói rất rõ rồi còn gì "trao đổi thêm".

Anh biết em là ai :p. Thua keo này bầy keo khác, ko việc này thì việc khác, tích lũy tư bản rồi vùng lên sau ai cũng thế cả thôi mà haiz

Sao bít e???
Trượt là bình thường chỉ bùn là ko bít mình trượt vì lý do gì cả, phỏng vấn có tí là xong, chỉ hỏi những câu đơn giản
haiza

mênh mông

Verified Banker
thi cả tuần rồi mà chưa nghe tin tức gì hết, yên ắng quá cũng hồi hộp, hiz, có mem nào thi MB Tây Ninh đợt 20/8/2012 không ???

mênh mông

Verified Banker
Có tui nà chờ hồi hợp luôn,hi vọng tuần này có kết quả.

hi,chờ đến nỗi cổ dài tới đầu mà vẫn chưa thấy gì, cứ tưởng hôm nay là biết ai được ra "pháp trường", haizz. mà theo tui cảm nhận thì hôm đó có vài bác thuộc dạng COCC, đề thi thì lại hơi căng, không khéo mấy bác đó tạch cả đám rồi nên ngâm lâu tìm cách hợp thức hóa. nhưng hỏi lại mấy ông quen thì nghe nói MB chấm thi minh bạch, chỉ có thể nhờ vả vòng phỏng vấn. tức là nếu COCC mà rơi hết ở vòng thi thì vòng phỏng vấn là trong sáng. hehe [thông tin trên đây từ dư luận chứ không phải từ nguồn chính thống, em trẻ người non dạ, mấy bác làm MB đừng ném đá em, em xin thanhks].:-B:-B:-B:-B

minhbao070790

Thành viên
hi,chờ đến nỗi cổ dài tới đầu mà vẫn chưa thấy gì, cứ tưởng hôm nay là biết ai được ra "pháp trường", haizz. mà theo tui cảm nhận thì hôm đó có vài bác thuộc dạng COCC, đề thi thì lại hơi căng, không khéo mấy bác đó tạch cả đám rồi nên ngâm lâu tìm cách hợp thức hóa. nhưng hỏi lại mấy ông quen thì nghe nói MB chấm thi minh bạch, chỉ có thể nhờ vả vòng phỏng vấn. tức là nếu COCC mà rơi hết ở vòng thi thì vòng phỏng vấn là trong sáng. hehe [thông tin trên đây từ dư luận chứ không phải từ nguồn chính thống, em trẻ người non dạ, mấy bác làm MB đừng ném đá em, em xin thanhks].:-B:-B:-B:-B
Hi vọng mong manh quá, mà cũng không biết lấy bao nhiêu chỉ tiêu nữa.?