minhbao070790

Thành viên
à mình thì stt 19 ngồi gần của lớn ấy.vậy chắc bạn làm được rùi. bạn cũng mới ra trường àh?

nguyentoan1802

Thành viên
Mọi người ơi, có ai bít Phòng kinh doanh của MB thì làm về gì ko? Là kinh doanh các sản phẩm thẻ hay kiểu như phòng tín dụng, quan hệ khách hàng nhỉ? Anh/chị/bạn nào bít thì pm em/tớ với nhé! Tnks mọi người nhìu lém ạ!

mênh mông

Verified Banker
à mình thì stt 19 ngồi gần của lớn ấy.vậy chắc bạn làm được rùi. bạn cũng mới ra trường àh?

um, mình mới tốt nghiệp. bữa đó mượn xe thằng bạn đi thi mà 6h là tới nó thi, phải ra sớm chạy về trả xe chứ hay ho nỗi gì .hix.

Gem2812

Thành viên
Tình hình là em mới đi PV vòng cuối vị trí Lễ tân hội sở MB. Em đang chờ kết quả được 10 ngày rùi thì hôm nay có 1 anh nv phòng nhân sự gọi bằng số di động hẹn em mai qua MB "trao đổi thêm một chút", giờ giấc thì tùy em chọn, trước khi đến HO 15ph thì gọi điện báo anh ấy biết.
Em không hiểu như vậy là phỏng vấn hay là như thế nào ạ? Anh chị cho em xin ý kiến với. Em cảm ơn ơn anh chị nhiều ạ :)

god_007

Verified Banker
Thi tuyển tháng 7, Lần phỏng vấn vị trí CVPT của IT thì trượt
Sau đó đc gọi đi phỏng vấn lần 2 chuyên viên đaò tạo của hội sở
Hôm nay nhận đc mail cảm ơn và thông báo trượt bùn wa :(

homer

Verified Banker
Tình hình là em mới đi PV vòng cuối vị trí Lễ tân hội sở MB. Em đang chờ kết quả được 10 ngày rùi thì hôm nay có 1 anh nv phòng nhân sự gọi bằng số di động hẹn em mai qua MB "trao đổi thêm một chút", giờ giấc thì tùy em chọn, trước khi đến HO 15ph thì gọi điện báo anh ấy biết.
Em không hiểu như vậy là phỏng vấn hay là như thế nào ạ? Anh chị cho em xin ý kiến với. Em cảm ơn ơn anh chị nhiều ạ :)

Cứ đến đi chứ bạn ? Còn chuẩn bị thì vẫn phải luôn sẵn sàng coi đó là một buổi phỏng vấn để bên nhân sự hiểu thêm về mình ?
Chuẩn bị chẳng bao giờ là thừa cả. Mà thực ra a nhân sự đó đã nói rất rõ rồi còn gì "trao đổi thêm".

Thi tuyển tháng 7, Lần phỏng vấn vị trí CVPT của IT thì trượt
Sau đó đc gọi đi phỏng vấn lần 2 chuyên viên đaò tạo của hội sở
Hôm nay nhận đc mail cảm ơn và thông báo trượt bùn wa :(

Anh biết em là ai :p. Thua keo này bầy keo khác, ko việc này thì việc khác, tích lũy tư bản rồi vùng lên sau ai cũng thế cả thôi mà haiz

kaly

Verified Banker
cùng câu hỏi với bạn homer, có tiền bối nào biết lương nhân viên tín dụng [SME] ở MB ra sao thì vui lòng chỉ giúp. thanks các tiền bối nhiều.

mình làm bên KHCN, cũng mới vô thôi nên không nhớ chính xác lắm nhưng SME lương chức danh khoảng hơn 5tr9 (KHCN là 5660. Thử việc 70% LCD và phụ cấp ăn trưa 770. Học việc 6 tháng 85% LCD và thêm các khoảng phụ cấp khác như điện thoại (200k thì phải), đi lại (khoảng 300k), công tác (2,300 gì đó),... là nữ thì có thêm phục cấp trang điểm 300k. Sau 6 tháng hay 8 tháng đi làm gì đó sẽ nhận được lương kinh doanh. Thời gian đầu là 50%, sau 1 năm tăng lên 75% thì phải. Lương kinh doanh còn tính theo hệ số, phòng kinh doanh là hệ số cao nhất 1.2
làm ở SG, HN thì có thêm phụ cấp đắt đỏ 10%LCD
Túm lại lương cho người mới sẽ hơn 5tr, làm đến tháng thứ 9 thì sẽ khoảng 8,5 - 9tr (chưa kể phụ cấp đắt đỏ)
Mà nghe nói sắp có quyết định tăng lương nữa đó.

homer

Verified Banker
mình làm bên KHCN, cũng mới vô thôi nên không nhớ chính xác lắm nhưng SME lương chức danh khoảng hơn 5tr9 (KHCN là 5660. Thử việc 70% LCD và phụ cấp ăn trưa 770. Học việc 6 tháng 85% LCD và thêm các khoảng phụ cấp khác như điện thoại (200k thì phải), đi lại (khoảng 300k), công tác (2,300 gì đó),... là nữ thì có thêm phục cấp trang điểm 300k. Sau 6 tháng hay 8 tháng đi làm gì đó sẽ nhận được lương kinh doanh. Thời gian đầu là 50%, sau 1 năm tăng lên 75% thì phải. Lương kinh doanh còn tính theo hệ số, phòng kinh doanh là hệ số cao nhất 1.2
làm ở SG, HN thì có thêm phụ cấp đắt đỏ 10%LCD
Túm lại lương cho người mới sẽ hơn 5tr, làm đến tháng thứ 9 thì sẽ khoảng 8,5 - 9tr (chưa kể phụ cấp đắt đỏ)
Mà nghe nói sắp có quyết định tăng lương nữa đó.

Cám ơn bạn rất nhiều nhé, thông tin rất bổ ích thực tế cho mọi người.