Review Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào MB các năm

cogane1010

Thành viên
Mình bên IT, phỏng vấn chuyên môn lần 1 ok rồi giờ gọi vòng 2 nhưng ko hiểu vòng 2 là hỏi về cái gì nữa chắc thương lượng về lương bổng đãi ngộ chăng ?
Muốn hỏi xin ae về nội dung của lần 2 và phương thức thỏa thuận lương bổng thế nào :( ?

Homer, thế lần 1 họ hỏi bạn nhiều không. có khả năng người ta hỏi chưa hết. nên lần 2 quyết đinh chăng. mà bạn thi mạng hay CSDL vậy
tớ cũng phỏng vấn lần 2 mà không biết người ta hỏi gì. hồi hộp quá

buu

Thành viên
Homer, thế lần 1 họ hỏi bạn nhiều không. có khả năng người ta hỏi chưa hết. nên lần 2 quyết đinh chăng. mà bạn thi mạng hay CSDL vậy

Tớ thấy pv có 1 lần thôi (lương lậu hỏi luôn lúc pv vì thường trừ phi bạn là người "cầu hiền" mới được thương lượng lương - cái này thì thường cũng chả phải thi và cũng ko lên đây chờ kq), có thể vì họ gọi những người trước bạn họ từ chối nên gọi tiếp hoặc pv sang một vị trí khác cùng khối

mênh mông

Verified Banker
cùng câu hỏi với bạn homer, có tiền bối nào biết lương nhân viên tín dụng [SME] ở MB ra sao thì vui lòng chỉ giúp. thanks các tiền bối nhiều.

homer

Verified Banker

Thì cũng chủ yếu là chuyên môn trong khoảng 20-30 phút gì đó, ko thấy nói gì tới lương, trong khi theo thông tin tớ tìm hiểu thì thường vòng 2 là lương và hỏi thêm tí chút thôi

Tớ thấy pv có 1 lần thôi (lương lậu hỏi luôn lúc pv vì thường trừ phi bạn là người "cầu hiền" mới được thương lượng lương - cái này thì thường cũng chả phải thi và cũng ko lên đây chờ kq), có thể vì họ gọi những người trước bạn họ từ chối nên gọi tiếp hoặc pv sang một vị trí khác cùng khối

Theo tớ được biết thì nếu có kinh nghiệm thì cũng sẽ phải có đãi ngộ khác với sinh viên mới tinh ra trường chứ, chẳng nhẽ đi làm 2 năm rồi mà lương lại = sinh viên mới ra trường à ? làm gì có chuyện vô lý thế ?

cùng câu hỏi với bạn homer, có tiền bối nào biết lương nhân viên tín dụng [SME] ở MB ra sao thì vui lòng chỉ giúp. thanks các tiền bối nhiều.

Hi vọng có a/c em nào đã qua vòng 2 thì vui lòng chia sẻ thông tin mình có được giúp mọi người còn lại cái :).
Văn phòng làm việc khối SME hình như trên tầng 9 số 4 liễu giai thì phải.

Last edited by a moderator:

minhbao070790

Thành viên
chào các member mình là thành viên. cho mình hoi thi mb khoảng bao nhiêu ngày có kết quả vậy các bạn? thanks mọi người chia sẽ...

mênh mông

Verified Banker
chào các member mình là thành viên. cho mình hoi thi mb khoảng bao nhiêu ngày có kết quả vậy các bạn? thanks mọi người chia sẽ...

bạn thi SME ở MB Tây Ninh phải không? làm bài ổn chứ? cái đề gần như nằm hết trên UB roài, :-B:-B

minhbao070790

Thành viên
bạn thi SME ở MB Tây Ninh phải không? làm bài ổn chứ? cái đề gần như nằm hết trên UB roài, :-B:-B
ùh mình ôn mà cũng chả thấy có cái gì liên quan cả.làm bài thì cũng ko dám chắc lắm.còn 15 phút hết giờ mà mình còn cả mớ câu...hix. bạn cũng thi SME Tây Ninh àh.hi.bạn làm bài seo okey hong, hân hạnh làm quen với bạn hihi

Last edited by a moderator:

mênh mông

Verified Banker
ùh mình ôn mà cũng có cái gì liên quan cả.làm bài thì cũng ko dám chắc lắm.còn 15 phút hết giờ mà mình còn cả mớ câu...hix. bạn cũng thi SME Tây Ninh àh.hi.bạn làm bài sao okey hong.bạn tên gì? mình tên Bảo.hân hạnh làm quen với bạn hihi

Mình là người nộp bài ra đầu tiên đó. mình tên Lộc. cũng thi SME. hi. bữa đi thi bạn ngồi chỗ nào??