Review Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào MB các năm

huonggiang0902

Verified Banker
Các bạn đi phỏng vấn rồi cho mình hỏi mang bản thông tin ứng viên đi có cần dán ảnh không?

baovu

Thành viên tích cực
So sánh thì còn phải tùy vào chi nhánh bạn vào nữa. Vì ngân hàng thì chung nhưng mỗi chi nhánh do đặc thù của người lãnh đạo, cơ cấu nhân sự nên hay phát sinh một số điểm khác nhau.

Bạn vào làm ở Tech rồi, nếu được giao quản lý nhiều khách hàng thì cứ chiến thôi. Cơ bản là theo mục tiêu làm việc của bạn là được tiếp xúc nhiều khách hàng từ đó nắm được hoạt động kinh doanh, nhu cầu thực của doanh nghiệp thì ở đâu cũng thế.

Nếu sau đó bên MB offer công việc tại một chi nhánh với lượng khách hàng cao hơn, thì mình nghĩ bạn nên chuyển.

Mục tiêu chính của bạn không phải là lương thưởng, đại ngộ nên có lẽ không cần tính đến vội.

Mà sau này nếu tính đến thì sau 2 -3 năm lăn lộn bạn tha hồ mặc cả với ngân hàng.

^^ ừm, mình đc phân về chi nhánh Hà Nội , thấy nhân sự kêu là chi nhánh lớn nhất của Tech, khối lượng công việc cũng đồ sộ hehe. Lương thưởng thì ko phải mục đích hiện tại rồi. :)) để thứ 2 đi làm xem thế nào đã

---------- Post added 04-05-2012 at 07:37 PM ----------

Các bạn đi phỏng vấn rồi cho mình hỏi mang bản thông tin ứng viên đi có cần dán ảnh không?
em in ra thôi, trong application form có sẵn ảnh lúc em nộp online rồi mà, in khoảng 4 5 bản nhé. đưa mỗi người pv 1 bản

kaly

Verified Banker
So sánh thì còn phải tùy vào chi nhánh bạn vào nữa. Vì ngân hàng thì chung nhưng mỗi chi nhánh do đặc thù của người lãnh đạo, cơ cấu nhân sự nên hay phát sinh một số điểm khác nhau.
Đúng là không phải tùy thuộc ngân hàng mà tùy thuộc chi nhánh. Không biết ở phía Bắc Tech thể nào chứ ở HCM em biết vài CN Tech mà ở đâu cũng nghe điều tiếng không hay. 1 cái ở quận 9 thì bóc lột nhân viên dã man, lương thấp nữa, con bạn em thực tập ở đó nghe mấy chị nv khuyên thật tình: "em ra trường nếu đậu Tech với 1 Nh nữa thì nên chọn thằng kia, đừng đâm đầu vô Tech". 1 cái ở Pasteur, CN đó chị giám đốc và nhân viên rất vui vẻ, nhiệt tình, không khí làm việc thấy cũng tốt lắm, mỗi tội đi làm gửi xe 5k, mấy e thực tập cứ gọi là méo mặt khi mấy anh chị nhờ đi đâu đó.
Có điều thấy ở Tech người có năng lực lên khá nhanh, vô 3 năm là có người lên GĐ phòng GD rùi.

tuananh_aof

Thành viên tích cực
có b nào được gọi chưa? t vừa dc gọi hẹn ngày mai đến chi nhánh MB ở Hà Đông trao đổi công việc
nhưng lại thấy MB chưa có thông báo kết quả tuyển dụng. ko hiểu thế nào:)

Last edited by a moderator:

trungvivi

Nhân viên bị sa thải
dung roi day
baovu chem nhieu qua
met that.
biet quai gi tieng anh ma noi nhieu
thi tieng anh vs to khong,co dam khong?

quangcuong1403

Verified Banker
có b nào được gọi chưa? t vừa dc gọi hẹn ngày mai đến chi nhánh MB ở Hà Đông trao đổi công việc

ôi éc, bác sướng thế. toàn nghe ngoài HN được gọi đi cả thế nhĩ, ko bít trong HCM đã ai được gọi chưa ta,
chắc là mai MB đưa ds lên thôi, thường thấy có tin nhắn or gọi điện trước khi đưa lên web ko à
tình hình rất chi là tình hình @@

nguyentiendat

Verified Banker

bạn thi vào vị trí gì vậy.thế chắc là có kết quả rồi