Review Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào MB các năm

trangvh

Thành viên
"Trương Tấn San" viết sai chính tả đó bạn. nên bạn chọn C là đúng. Mình hỏi Chị giám thị rồi. Chị cười hehe
Nếu như là sai chính tả thì sao chị coi ở phòng mình lại nói là câu đấy không sửa gì cả. Giữ nguyên đáp án. Nếu thế thì phải chọn "Không đáp án nào đúng" chứ nhỉ?

FatPenguin

Verified Banker
A seven digit combination lock on a safe has zero exactly three times, does not have the digit 1 at all. What is the probability that exactly 3 of its digit are odd???
:( quên đáp án là gì rồi???
câu này mình còn k dịch đc. thừa thời gian ngồi chép đề về :))

---------- Post added 02-08-2011 at 02:12 PM ----------

haha like bạn này mạnh. đi thi về thấy mình ngu quá thể :))

câu tiếng anh kia đại loại là có 1 cái khóa mã gồm 7 chữ số, trong đó có chắc chắn 3 số 0, ko có số 1 nào. Hỏi khả năng để xảy ra trường hợp chắc chắn có 3 số lẻ trong cái khóa mã đó là bao nhiêu?

mình ngu xác suất nên câu này bừa. h cũng chả nhớ bừa vào đáp án nào nữa :))
nhớ có đáp án 1/2, 1/3, 1/4, 4/16, 6/16

bạn nào làm đc câu này giải thích thử xem T.T

cuoinhanrang89

Thành viên
Trích dẫn vài câu IQ của MB để cả nhà tham khảo ạ
1. 7(3+5)2=
a. 1024
b. 3136
c. 448
d. 256
( đến bây giờ mình vẫn chưa biết câu trả lời của câu này)
2. Rearrange "ANLDEGN", the word will be a name of
a. city
b. ocean
c. country
d. animal
3. a 48 gallon solution of water and salt is 10%. How many gallons of water should be added to the solution to decrease salt to 8% of the total volume?
a. 8
b.12
c. 13
d.14
e.16
=((

Trích dẫn: http://ub.com.vn/threads/900-Thi-tu...ang-Quan-doi-?p=18697#post18697#ixzz1TrvVnYIb

úi chết, câu 3 tính ra đến 60 rồi mà lấy 60 -48 = 16 :((, chết mấy thôi, càng lúc thấy sai càng nhiều :((

---------- Post added 02-08-2011 at 08:11 PM ----------

câu tiếng anh kia đại loại là có 1 cái khóa mã gồm 7 chữ số, trong đó có chắc chắn 3 số 0, ko có số 1 nào. Hỏi khả năng để xảy ra trường hợp chắc chắn có 3 số lẻ trong cái khóa mã đó là bao nhiêu?

mình ngu xác suất nên câu này bừa. h cũng chả nhớ bừa vào đáp án nào nữa :))
nhớ có đáp án 1/2, 1/3, 1/4, 4/16, 6/16

bạn nào làm đc câu này giải thích thử xem T.T
chuẩn men câu này e cũng tick bừa, khó dã man. cơ mà e chọn đáp an 1/6 cơ, bác up thiếu đáp án kìa. hơ hơ, cảm tình với 1/6 nhất =))

Last edited by a moderator:

jungraejin

Thành viên
bạn ơi thế hôm nay MB thi như nào thế, bạn còn nhớ câu hỏi k up lên cho mọi người tham khảo đi

mammoth

Thành viên tích cực
bạn ơi thế hôm nay MB thi như nào thế, bạn còn nhớ câu hỏi k up lên cho mọi người tham khảo đi
90 phút 90 câu trắc nghiệm bao gồm cả nghiệp vụ, IQ, EQ, tiếng Việt, tiếng Anh đủ cả bạn ạ. có 85 câu đầu mỗi câu 1đ, còïn câu cuối mỗi câu 2đ. nhìn chung thi xong thì thấy đề ko đến mức khó lắm mà vẫn sai như thường! ;))

jungraejin

Thành viên
hix, thế bạn thi giao dịch viên hay quan hệ khách hàng, theo tớ thấy thì MB có vẻ căng hơn VIB, hôm trước thi VIB còn làm được kha khá chứ xem đề này chắc tớ tạch lun

hoaly

Thành viên
Nếu như là sai chính tả thì sao chị coi ở phòng mình lại nói là câu đấy không sửa gì cả. Giữ nguyên đáp án. Nếu thế thì phải chọn "Không đáp án nào đúng" chứ nhỉ?

Câu này sửa lại là Trương Tấn Sang rồi mà bạn. Chọn c

---------- Post added 02-08-2011 at 08:31 PM ----------

Bạn nào giải thich cái câu 3 đó dùm mình đi :((!Cái Gallon ji` ji` đó T.T
3. a 48 gallon solution of water and salt is 10%. How many gallons of water should be added to the solution to decrease salt to 8% of the total volume?
a. 8
b.12
c. 13
d.14
e.16

Trong 48 gallon một hỗn hợp nước muối thì có 10% muối. Phải thêm bao nhiêu gallon nước để giảm tỷ lệ muối trong hỗn hợp xuống 8%.

Đáp án là 12. Chọn b bạn ạ

tan

Thành viên tích cực
câu bác chủ tịch nước phòng mình các chị bảo không sửa, cứ thế mà làm. mình chọn D (chả PA nào đúng cả)

mình phòng 303 nầy

phanlinh_111

Thành viên
tớ giải câu gallon nhé, chứ câu xác suất kia quên xừ hết kiến thức chỉnh hợp tổ hợp rồi nên xác định từ lúc đọc đề là bỏ luôn ^^
"a 48 gallon solution of water and salt is 10%. How many gallons of water should be added to the solution to decrease salt to 8% of the total volume?"
câu này đại loại là trong 48 gallon nước thì muối chiếm 10%. Hỏi phải thêm bao nhiêu gallon nước để giảm nồng độ muối xuống 8%?
dịch ra thì thấy đơn giản đúng không? lượng muối là 48*10% = 4.8gallon. Để nồng độ muối xuống 8% thì lượng nước trong bình sẽ là : 4.8:8%= 60 gallon ---> lượng nước cần thêm vào là (60-48)= 12 gallon.

à cái câu về bác chủ tịch kia, đề chỉ sai về mặt lỗi chính tả thôi, vì các anh chị nhiều khi không giải thích rõ ràng làm nhiều bạn chọn lựa sai T.T