Khi đi thực tập tại Ngân hàng, cần chú ý những gì?

ngocmy

Thành viên mới
bài viết rất bổ ích. mình cũng sấp đi thực tập rùi!! hỏng biết sao nữa đây?

ueh89

Thành viên tích cực
Các bạn chỉ cần chăm chỉ, có tinh thần học hỏi, đi về đúng giờ qui định là các anh chị sẽ hết lòng giúp đỡ thui àh :D

son190692

Thành viên
Một bài viết bổ ích. Thanks

theblues89

Verified Banker
Chia sẻ với các bạn về kinh nghiệm thực tập của mình. Thứ nhất về báo cáo nộp cho khoa thì mình nhờ đc công ty quen biết nên chả đến thực tập buổi nào cả :D
Thứ 2 còn nếu bạn nào muốn được thức tập và được giao việc làm thì có một số ngân hàng tuyển thực tập vào khoảng tháng 05 và tháng 11 như sacombank, an bình, phương nam, vp...Đợt tuyển này các bạn nộp hồ sơ và thi tuyển nhưng ko khó như tuyển nhân viên. Các bạn đỗ sẽ được phân đi các chi nhánh, pgd và được học việc. Sau khóa thức tập sẽ đánh giá xem có tiếp nhận làm nhân viên ko.

ThangLong_90

Thành viên tích cực
Hic, không biết các bạn đi thực tập ở Ngân hàng có như mình không chứ mình đi thực tập ở VietinBank số liệu xin rất vất vả.:(

pinkgirl10291

Thành viên tích cực
hjx, em cũng sắp đi thực tập rồi, lo lắng quá....

khachvip

Thành viên tích cực
khi thực tập mỗi bạn sinh viên sẽ lựa chọn một đề tài riêng thì phải; nếu được vào các phòng nghiệp vụ để thực tập và nắm bắt được cách thức làm việc của các anh/chị thì tốt quá, nhưng nghe nói mấy anh chị bận lắm, lại "chảnh" nữa nên chuyện được tiếp xúc và thực hành với công việc có vẻ là...ước mơ xa xỉ!!!