[HOT] Hướng dẫn chi tiết sử dụng phần mềm corebanking T24 bằng Video

MITTAIWAN

Verified Banker
Mình đã xem qua thấy hướng dẫn khá chi tiết
Nhưng mình có thắc mắc là phần mềm này có thể share dc ko?

Phần mềm Ngân hàng mà share được thì chắc mình không ngồi đây được rồi :). Mà phần mềm Ngân hàng có cả hệ thống IT quản lý và nhận chuyển giao công nghệ chứ không đơn giản như mình nghĩ đâu.

kemcay2000

Verified Banker
chắc chắn k thể share rồi, đơn giản bỏ mấy tỷ/hoặc mấy chục tỷ để có được phần mềm này, và chỉ áp dụng cho 1 bank...IT có giỏi cở nào chắc cũng k crack nổi

mitabbank

Verified Banker
Bên mình toàn thấy bằng tiếng anh không ah....

hoabeo0112

Verified Banker
Cái này giờ có bổ sung thêm phần tạo Inner và in Innner đồng thời hạch toán Inner đó nữa
Ngoài ra phải nhập thêm nhiều cái mới cập nhập như Bảo hiểm, Loại LS tham chiếu
Ai mà chuyên sâu còn điều chỉnh LS và biên độ nữa nhé hehehe. Ai thắc mắc hỏi mình mình tư vấn cho.

themkienthuc

Thành viên tích cực
Cám ơn anh. Anh đang làm ở ngân hàng nào vậy ?

MITTAIWAN

Verified Banker
Cái này giờ có bổ sung thêm phần tạo Inner và in Innner đồng thời hạch toán Inner đó nữa
Ngoài ra phải nhập thêm nhiều cái mới cập nhập như Bảo hiểm, Loại LS tham chiếu
Ai mà chuyên sâu còn điều chỉnh LS và biên độ nữa nhé hehehe. Ai thắc mắc hỏi mình mình tư vấn cho.

Phân hệ tín dụng cũng như các phân hệ khác như kế toán trong T24 chẳng hạn có rất nhiều mục chi tiết liên quan đến hợp đồng tín dụng và bảo lãnh như phí, bảo lãnh, bảo hiểm...cũng như tùy chỉnh liên quan đến nó. Tất cả những mục đó do bộ phận IT của từng Ngân hàng gắn function cho từng bộ phận của Ngân hàng mình cũng như set quyền sử dụng hay view. Nếu các bạn học theo phương pháp truyền thống là đọc 1 bản hard, soft copy thì rất mất thời gian để hiểu T24, chính vì vậy, mình làm mẫu thử 1 ví dụ về quy trình giải ngân trong T24 để các bạn hiểu qua về nó thôi.

hoabeo0112

Verified Banker
Có điều bên mình khác bên bạn ở việc sử dụng tài khoản để thực hiện thu nợ. Bên bạn giải ngân bằng tài khoản gì? Bên mình quy định rõ giải ngân bằng tài khoản Working Account và thu nợ bằng tài khoản thanh toán của Khách hàng là Dem Depo. Và mình nhận thấy nếu 1 thời gian mà không làm trên phần mềm thì sẽ không cập nhập