mèo siêu nhân

Thành viên tích cực
Nói chung đang trong giai đoạn khó khăn nên làm cái gì cũng thấy tù.....
Họ làm thế chết con người ta bác ạ. .ko phù hợp. .thì cho rớt ngay vòng gửi xe...chứ cho người ta nghĩ bên kia..xong về với họ. ..theo cái phù hợp thì ký hd...Còn gọi là ko phù hợp thì bye bye.... mức lương thử việc 2 triệu cũng biết họ kibo đến cỡ nào. ..ko phải nói xấu. ..chứ tuyển vải củ cải như thế. ..người ta đồn cho thối mũi. .. eximbank như 1 cái tòa nhà cao tầng sau trận đại dịch. ..bên trong rỗng toét. ..Từ một bank vip mà h nát. ..Cách làm ăn xổi ở thì. ..h còn thua cả 1 cái bank nhỏ như nam á. ..sống vật vờ như 1 con bệnh

changtraibebong

Verified Banker
Đồng ý với bác là họ có quyền làm thế. ..Nhưng cách làm ko có trách nhiệm. ...Họ tân tuyển vào. ..ko cho đi đào tạo. ..cho người cũ chỉ lại người mới. ...xong rồi phán 1 câu xanh lè.. ko phù hợp :)) điều đi chi nhánh trong thời gian thử việc ..ko có giấy tờ quyết định gì luôn. ..rồi 2 triệu đấy. ..sống sao thì sống. ..xong hết. . Ông hướng dẫn cũng bật ngửa. ..ho nó ko hỏi gì anh hết. .Nó nói ko phù hợp. ...em ko phải người địa phương. ..tổ cha...ko biết ko phù hợp chỗ nào luôn. ..Vậy thì thử việc dừng bắt người ta chạy lung tung...cho 2 triệu. ...vải cũ cải. ..hèn chi eximbank h nát như vậy. .lỗ toàn tập
tín dụng Exim vô làm 1 năm mới đc ký chính thức chứ toàn hưởng lương khoán. Đc cái Exim cho vay dễ nên chạy chỉ tiêu cũng ko đến nổi nào

VIETCOMBANK HO

Verified Banker
Bên bác được thế nào. MB được 0.3 đến 1 tháng lương chức danh tuỳ chi nhánh. Còn HO hình như được 0.7 tháng.
1 tháng lương thực nhận cho toàn hệ thống. HO thì dc thêm 6 củ nữa.
Lương chức danh của MB là tính ntn vậy, mỗi ngân hàng quy định 1 kiểu, khó hiểu vcc.

VIETCOMBANK HO

Verified Banker
Họ làm thế chết con người ta bác ạ. .ko phù hợp. .thì cho rớt ngay vòng gửi xe...chứ cho người ta nghĩ bên kia..xong về với họ. ..theo cái phù hợp thì ký hd...Còn gọi là ko phù hợp thì bye bye.... mức lương thử việc 2 triệu cũng biết họ kibo đến cỡ nào. ..ko phải nói xấu. ..chứ tuyển vải củ cải như thế. ..người ta đồn cho thối mũi. .. eximbank như 1 cái tòa nhà cao tầng sau trận đại dịch. ..bên trong rỗng toét. ..Từ một bank vip mà h nát. ..Cách làm ăn xổi ở thì. ..h còn thua cả 1 cái bank nhỏ như nam á. ..sống vật vờ như 1 con bệnh
EIB bây giờ nội bộ còn chưa yên, ban bệ còn chưa ổn định, họp ĐHCĐ thì bị hoãn, nói chung là cái cốt lõi chưa sắp xếp xong thì các vấn đề khác như tuyển dụng, kinh doanh, lương thưởng còn lung tung lắm.

changtraibebong

Verified Banker
EIB bây giờ nội bộ còn chưa yên, ban bệ còn chưa ổn định, họp ĐHCĐ thì bị hoãn, nói chung là cái cốt lõi chưa sắp xếp xong thì các vấn đề khác như tuyển dụng, kinh doanh, lương thưởng còn lung tung lắm.
Nhưng đó lsf chuyện vĩ mô còn tại chi nhánh thấy làm vẫn oki mà. Bạn mình làm tín dụng EIB, thấy sống khỏe re

balloon105

Verified Banker
EIB cho vay hồ sơ rủi ro cao, toàn chạy xe, xe tải cũng quất, xe gì cũng chơi vcc. Hồ sơ thì sai tè le ra đó, giải ngân kiểm soát không dám hó hé, hồ sơ thì sạn, sắp chết tới nơi rồi.

mèo siêu nhân

Thành viên tích cực
Được cái mấy anh
EIB cho vay hồ sơ rủi ro cao, toàn chạy xe, xe tải cũng quất, xe gì cũng chơi vcc. Hồ sơ thì sai tè le ra đó, giải ngân kiểm soát không dám hó hé, hồ sơ thì sạn, sắp chết tới nơi rồi.
Nó cho vay bạo quá. ...

changtraibebong

Verified Banker
Sai tè le nhưng đó giờ người ta làm vậy, trước giờ người ta làm vậy và cả hệ thống người ta cũng đều làm vậy nên từ sai cũng trở thành điều đúng

changtraibebong

Verified Banker
Tâm sự của 1 kiểm tra kiểm soát nội EIB?