[Hỏi] Về xếp hạng và màu nick trên UB

CoCaHaHa

Ấu - Mài - Gót ...
Em muốn hỏi xếp hạng trên 4rum, ý là như thế nào là Chuyên viên, ntn là CV chính, blah blah... :D

Ngoài ra em cũng thấy 1 số mem có nick màu cam, đó nghĩa là gì? Hệ thống màu là ra sao? Đại khái em chỉ biết chung chung các 4rum thì màu đỏ là admin, xanh lá là S.mod, xanh dương là mod thế thôi :D

phuong1290

Super Moderator
Bank's User
Cái này mình biết sơ sơ đấy;))
Chuyên viên khởi nghiệp: 1-29 bài viết
Chuyên viên: 30-99 bài viết
Chuyên viên chính: 100-499 bài viết
Chuyên viên cao cấp - Thành viên tâm huyết: >=500 bài viết
SMOD: nick màu xanh dương
MOD: màu xanh lá cây
Banker: màu da cam
Còn lại phổ biến nhất là màu gì thì bạn biết rồi nhé:D

CoCaHaHa

Ấu - Mài - Gót ...
Có 1 số mem thay vì các chức danh vậy còn có 1 số câu slogan đó là nhờ BQT đổi giúp hả? :D

phuong1290

Super Moderator
Bank's User
Slogan nào nhỉ?:-? Mấy cái vạch ak c?;)). Tự nhiên 1 ngày trời k đẹp k xấu nó xuất hiện c ak8-}

CoCaHaHa

Ấu - Mài - Gót ...
Ko, ví dụ nãy mình thấy bạn kia, 50 hay 60 bài viết gì đó, đúng ra là "Ch.Viên fải ko? Đằng này lại là "Luckiest Member" hay Luckiest Person gì đó :D

hungviet

Founder
Cái này mình biết sơ sơ đấy;))
Chuyên viên khởi nghiệp: 1-29 bài viết
Chuyên viên: 30-99 bài viết
Chuyên viên chính: 100-499 bài viết
Chuyên viên cao cấp - Thành viên tâm huyết: >=500 bài viết
SMOD: nick màu xanh dương
MOD: màu xanh lá cây
Banker: màu da cam
Còn lại phổ biến nhất là màu gì thì bạn biết rồi nhé:D
Cảm ơn em đã cung cấp thông tin cho UBers, chi tiết các bạn có thể xem tại: http://ub.com.vn/threads/326-Quy-dinh-ve-Bo-quy-chuan-Mau-sac-Nickname-amp-Cap-bac-thanh-vien-Dien-dan-U-amp-Bank.html

Ko, ví dụ nãy mình thấy bạn kia, 50 hay 60 bài viết gì đó, đúng ra là "Ch.Viên fải ko? Đằng này lại là "Luckiest Member" hay Luckiest Person gì đó :D
Để thay đổi Title em có thể "mua" Quyền thay đổi Title bằng Tín dụng tại đường dẫn: http://ub.com.vn/vbshop.php chọn sản phẩm là User Title Change (đây là sản phẩm mới của UB). Hướng dẫn chi tiết xem tại: http://ub.com.vn/threads/14003-Huon...-nang-khac-trong-Trung-Tam-Thuong-Mai-UB.html

Last edited by a moderator:

binhminhcodon

Verified Banker
Slogan nào nhỉ?:-? Mấy cái vạch ak c?;)). Tự nhiên 1 ngày trời k đẹp k xấu nó xuất hiện c ak8-}

Phuong1290 là thần tượng của nhiều người ;))

luxluxlili

Thành viên mới
Bí quyết của sự thành công nếu có - đó là khả năng tự đặt mình vào địa vị người khác và xem xét sự vật vừa theo quan điểm của họ vừa theo quan điểm của mình.

CoCaHaHa

Ấu - Mài - Gót ...
Phuong1290 là thần tượng của nhiều người ;))

Nhìu khi ng ta Thanks chứ hem có +rep cho mình, ko biết bao h mới đc 10 20 cục :-". Mà cứ 1 rep là 1 cục hả anh mod :D

Bí quyết của sự thành công nếu có - đó là khả năng tự đặt mình vào địa vị người khác và xem xét sự vật vừa theo quan điểm của họ vừa theo quan điểm của mình.

Bạn này chắc mở nhìu tab rồi cm lộn box :|

binhminhcodon

Verified Banker
Nhìu khi ng ta Thanks chứ hem có +rep cho mình, ko biết bao h mới đc 10 20 cục :-". Mà cứ 1 rep là 1 cục hả anh mod :D

Cái này mình cũng ko rõ lắm, tự nhiên 1 ngày đẹp trời thấy hiện lên thế :D