Hội những thành viên đang thất nghiệp

HuyMai

Verified Banker
Ai rảnh sáng mai đi uống cafe và...ngồi ngắm người ta đi làm với tui hông ??? :(

dongphuong031

Verified Banker
Mình tham gia hội này đã 2 tháng, sau một thời gian chán ngán kinh khủng, suốt ngày cafe ngắm người người đi làm, nhiều bên không gọi phỏng vấn, có chỗ phỏng vấn rất tốt mà vẫn nhận được email chia buồn (có tí vui vì mình biết nó lại không tuyển ai). Đến hôm nay, mình đã có tin vui và xin chính thức chia tay anh em trong hội để đi làm một chỗ có nhiều cơ hội hơn, mình rất vui và có vài điều chia sẻ mong anh em cố gắng, sớm có được công việc tốt, chẳng còn ai tham gia hội này. :-h

Last edited by a moderator:

tuanson267

Thành viên mới
Chào hội :) ! Mình chia sẻ 1 chút nhé,hồi trước bạn mình trong thời gian kiem việc chính thức cũng xin được việc làm CTV phát hành thẻ bên ANZ, làm dc 1 thoi gian có kinh nghiệm thì phỏng vấn mấy ngân hàng khác đậu đó, hoặc trong thời gian nay co thể làm parttime gi đó lấy kinh nghiệm trước cũng được, tuy ko có nhiều thu nhập nhưng cũng tạo đà cho những lần phỏng vấn kế tiếp :)

Kenny Viet Nguyen

Verified Banker
Hôi này lâu rùi không thấy có bài viêt mới, chắc mọi người tìm được việc hết rùi. Ai chưa tìm được việc có thể làm thêm Bảo hiểm với tớ :).

anhduc88

Thành viên tích cực
Hôi này lâu rùi không thấy có bài viêt mới, chắc mọi người tìm được việc hết rùi. Ai chưa tìm được việc có thể làm thêm Bảo hiểm với tớ :).

Công việc như thế nào bạn? Đang chờ việc cũng muốn đi làm cái gì đó cho đỡ buồn ^^

LIEUTO

Thành viên tích cực
Hai đứa em của mình đều trong tình trạng thất nghiệp sau khi TNDH chuyên ngành TCNH, cô chị TN T7 2011 ra làm kinh doanh ngay, có duyên bán hàng buôn may bán đắt giờ vừa có việc vừa bán hàng kiếm ra phết(lương bán hàng chân ngoài dài hơn lương chân trong đi làm), thằng em vừa ra trường cũng đang dài cổ chờ thi tuyển vào NH nhưng xem ra khó quá nên phụ chị nhận hàng, giao hàng bận tối mặt, không có thời gian để chơi nữa

Kenny Viet Nguyen

Verified Banker
Theo tớ thì bạn nên đi vào ngành Bảo hiểm một thời gian, bên bảo hiểm sẽ đào tạo cho bạn đầy đủ các kỹ năng mềm, sự tự tin, sau nay nếu không theo bảo hiểm nữa thì sẽ có kinh nghiệm rất nhiều, lúc đấy xin việc khác sẽ dễ dàng hơn. Và cũng có rất nhiều người thành công trong ngành bảo hiểm. Nếu quan tâm thì alo cho mình 098.6666.818
Công việc như thế nào bạn? Đang chờ việc cũng muốn đi làm cái gì đó cho đỡ buồn ^^

LIEUTO

Thành viên tích cực
Nếu bạn nào chưa có việc mà nhà không khó khăn lắm nên tham gia bán bảo hiểm: Cái quan trong của việc này là họ day cho mình kỹ năng. nếu thấy tốt thì đi tiếp còn thấy không phù hợp thì cũng được khóa học về kỹ năng giao tiếp, kỹ năng bán hàng.