hungviet

Founder
Nói chung thiếu 1,2 phân không quá quan trọng. Quan trọng là thái độ của đứa được đo với ng đi đo thôi :)

GGSN

Verified Banker
Hồi xưa mình đi đo chiều cao, nhìn em nhân sự đắm đuối và trìu mến. Thế là qua :)) Đôi khi cần một chữ duyên, còn ko thì...đen thôi

lucas13

Thành viên tích cực
làm front office thì ngoài hình là đầu tiên đúng rồi

Trang Chef

Super Moderator
Bank's User
Hồi xưa mình đi đo chiều cao, nhìn em nhân sự đắm đuối và trìu mến. Thế là qua :)) Đôi khi cần một chữ duyên, còn ko thì...đen thôi
nghi lắm :D :D :D

nghiavo

Thành viên mới
Xin chào các chuyên gia

Em làm ngân hàng vpbank, được giao nhiệm vụ phát triển mối quan hệ với các sàn giao dịch bất động sản.

Hiện e chưa có kinh nghiệm và quan hệ trong phân khúc này.

Mong các thánh chỉ giúp e các bước thực hiện như thế nào để tiếp xúc với những nhân vật ở sàn bđs nhằm tạo đầu mối lấy hồ sơ.

Cám ơn các thánh nhiều.

pkson

Thành viên mới
em là mem mới, muốn hỏi ý kiến chuyên gia nhưng ko biết post vào đâu cả ạ,
em đang làm Agribank ở Hà Tĩnh được 5 năm rồi.
nay em muốn chuyển việc ra chi nhánh ở Hn hoặc lân cận.
Không biết có bác nào đã ở trong tình huống này chưa hoặc các chuyên gia cho em hỏi kinh nghiệm trong tình huống này em phải giải quyết như thế nào ạ?

T.T

Verified Banker
hôm qua em đi vietinbank, bị yêu cầu tháo giày cao gót ra để đo ạ. :(((

GGSN

Verified Banker
em là mem mới, muốn hỏi ý kiến chuyên gia nhưng ko biết post vào đâu cả ạ,
em đang làm Agribank ở Hà Tĩnh được 5 năm rồi.
nay em muốn chuyển việc ra chi nhánh ở Hn hoặc lân cận.
Không biết có bác nào đã ở trong tình huống này chưa hoặc các chuyên gia cho em hỏi kinh nghiệm trong tình huống này em phải giải quyết như thế nào ạ?
Theo thông lệ điều chuyển nội bộ tại các ngân hàng, việc chuyển việc giữa các chi nhánh phải hội tụ đủ 2 yếu tố. Bên đến đồng ý nhận người và bên đi đồng ý nhả người. Đạt được điều này thì bên nhân sự mới xúc tiến để hoàn thiện nốt hồ sơ. Ngoài ra, bạn nên tham khảo các TH đã từng được điều chuyển nội bộ ở Agribank và tìm đọc các văn bản về việc điều động cán bộ. Chúc bạn sớm đạt được nguyện vọng nhé!

hôm qua em đi vietinbank, bị yêu cầu tháo giày cao gót ra để đo ạ. :(((
Đen đành chịu thôi em ơi, chuyển sang nộp CN khác đê, biết đâu ng ta dễ tính :)

GGSN

Verified Banker
Xin chào các chuyên gia

Em làm ngân hàng vpbank, được giao nhiệm vụ phát triển mối quan hệ với các sàn giao dịch bất động sản.

Hiện e chưa có kinh nghiệm và quan hệ trong phân khúc này.

Mong các thánh chỉ giúp e các bước thực hiện như thế nào để tiếp xúc với những nhân vật ở sàn bđs nhằm tạo đầu mối lấy hồ sơ.

Cám ơn các thánh nhiều.
http://ub.com.vn/forums/tuyen-tap-ky-nang-ban-hang-danh-cho-bankers.261/
Của bạn đây nhé, chúc bạn thành công :)