Ai làm ở Oceanbank vào đây 8888 nào

sanka48

Verified Banker
Chào tất cả các bạn, các anh chị đang làm ở Oceanbank nói riêng và các ngân hàng khác nói chung !
Em muốn mở topic này để mọi người vào chia sẻ kinh nghiệm, hiểu biết của mình cho những nhân viên mới toanh như em. Hic!
Em vừa được nhận vào Oceanbank vị trí Chuyên viên quan hệ khách hàng,(vì muốn thử sức mình nên em đang ký thi, ai ngờ lại trúng tuyển) hiện tại thì em đang làm kế toán tại một công ty Dược . Công việc nhàn, thoải mái vì thế mức lương không cao . Em đang rất phân vân xem có nên bỏ công việc này để gia nhập vào đội ngũ nhân viên Oceanbank không? Hic!! Theo em tìm hiểu thì công việc QHKH rất áp lực, chỉ tiêu huy động cũng cao, thời gian thử việc 3 tháng, trong thời gian đó nếu không huy động đủ chỉ tiêu sẽ bị out...Liệu với 1 người mới toanh như em thì có đủ khả năng để huy động đủ số chỉ tiêu ngân hàng để ra ko? Các mối quan hệ xung quanh của em ít và đều nghèo nàn như em...Em mong các anh chị cho em một lời khuyên được không ạ? Em cảm ơn.

nguyencongna

Verified Banker
Nhà bạn ở quê hay ở Hà Nội? Bạn có vợ/chồng/người yêu ở Hà Nội không? Bạn có nhiều người thân ở Hà Nội không? Người thân của bạn có giàu có và có nhiều mối quan hệ không? Chỉ cần trả lời 4 câu hỏi đó thui =)) Nếu câu trả lời là không hết thì dù bạn có giỏi cỡ nào đi nữa cũng đừng hy vọng hoàn thành chỉ tiêu huy động. Cũng đừng trông chờ vào mối quan hệ bạn bè vì các bạn ấy cũng đang lo chỉ tiêu cho mình còn chưa xong nữa là. Trong trường hợp bạn giỏi đến mức không cần quan hệ, chỉ bằng khả năng giao tiếp mà đạt đủ chỉ tiêu thì càng không nên làm ngân hàng làm gì cho phí ra :))

sanka48

Verified Banker
Hic! Nói chung là câu trả lời là không hết. Em cứ hy vọng được vào ngân hàng là sẽ được đổi đời ai ngờ... Chắc lại phải quay về cái máng lợn cũ thôi các bác nhỉ?...

nguyenxuan555

Verified Banker
vị trí QHKH thời điểm này tương đối khó, tuy nhiên bạn tham khảo xem kế hoạch chỉ tiêu oceanbank đề ra là bao nhiêu, đánh giá mình có khả năng đạt được ko rồi quyết định. Để quyết định bạn nên đánh giá năng lực bản thân với yêu cầu của nhà tuyển dụng. nếu phù hợp , thu nhập cao hơn, cơ hội nhiều hơn thì sao lại lãng phí, nếu ko phù hợp thì thôi vậy

abc87

Verified Banker
Hôm trước đi nghe chỉ tiêu cũng khoai ra phết, 1 tháng phải mở được 150 cái thẻ, huy động và cho vay được 4 tỷ, lướng cứng là 2.2 triệu.Còn lại an theo doanh số, cảm giác mô hình QHKH giống Maritime bank

Last edited by a moderator:

phohuyen83

Thành viên tích cực
oceanbank làm khó mà lương thấp zị hả, sao nghe bảo làm ở đó nhàn lắm mà ta???

sanka48

Verified Banker

---------- Post added 30-05-2012 at 05:08 PM ----------

Hôm trước đi nghe chỉ tiêu cũng khoai ra phết, 1 tháng phải mở được 150 cái thẻ, huy động và cho vay được 4 tỷ, lướng cứng là 2.2 triệu.Còn lại an theo doanh số, cảm giác mô hình QHKH giống techcom bank

Bạn cũng làm CVQHKH ở Ocean ak? 1/6 này bắt đầu đi làm rồi đó.