ABBank tuyển dụng Nhân viên/Chuyên viên QHKH tại Hà Nội [30.04.2012]

Chức danh: Nhân viên/Chuyên viên Quan hệ Khách hàng
Các nhiệm vụ chính:

• Tổ chức tiếp thị bán hàng, phát triển khách hàng hiện hữu và khách hàng tiềm năng
  • Tìm hiểu, thu thập thông tin tổng quát của khách hàng tiềm năng
  • Lập kế hoạch tiếp thị, trực tiếp tiếp xúc khách hàng để giới thiệu các sản phẩm, dịch vụ ngân hàng doanh nghiệp.
  • Hướng dẫn khách hàng hoàn tất các thủ tục vay vốn, thủ tục sử dụng các sản phẩm, dịch vụ của ABBANK như thanh toán quốc tế, bảo lãnh, bán chéo sản phẩm.
  • Thẩm định và đề xuất cấp tín dụng cho khách hàng, thu thập các thông tin liên quan đến tình hình kinh doanh, tài chính, năng lực và uy tín khách hàng, thông tin ngành và thị trường có liên quan
  • Thẩm định khách hàng theo qui trình nghiệp vụ, lập tờ trình, phối hợp với các bộ phận tín dụng đề xuất cấp tín dụng và các vấn đề liên quan.
  • Củng cố và phát triển mối quan hệ khách hàng nhằm khai thác tối đa nhu cầu sản phẩm dịch vụ của ngân hàng.
Yêu cầu:

• Tốt nghiệp Đại học, các chuyên ngành Tài Chính, Ngân Hàng, Quản Trị Kinh Doanh
  • Hiểu biết về các sản phẩm, dịch vụ ngân hàng
  • Hiểu biết tổng quát về các quy định, quy chế, thông tư hướng dẫn của Ngân Hàng Nhà Nước
  • Sử dụng thành thạo vi tính văn phòng
  • Anh văn trình độ B trở lên
  • Có kỹ năng tiếp thị, giải quyết vấn đề, thuyết phục khách hàng
  • Kỹ năng giao tiếp, thuyết trình, thẩm định khách hàng, phương án kinh doanh, dự án đầu tư…
  • Trung thực, nhẫn nại, họat bát
  • Ưu tiên những ứng viên có chứng chỉ Future Banker - Công ty Đào tạo và Tư vấn Nghiệp vụ Ngân hàng
Nộp đơn đăng ký ứng tuyển tại:

• Các ứng viên quan tâm với vị trí này xin vui lòng gửi đơn ứng tuyển (Download tại đây) theo mẫu của ABBANK đến địa chỉ email: tuyendunghn@abbank.vn
  • Hoặc gửi đơn ứng tuyển theo mẫu về địa chỉ sau:
ABBANK – Quầy Lễ Tân
101 Láng Hạ, Hà Nội
(Vị trí ứng tuyển tại: CN/PGD Hà Nội )
Hạn chót nộp hồ sơ: 30/04/2012

Last edited by a moderator:

webnhuc

Verified Banker
ơ hôm nay có ai đi phỏng vấn ko. sao đến có mỗi mình và 1 anh nữa nhỉ. hay là hẹn giờ khác nhau nhỉ. haizzzz[/QUOTE
Sao lạ thế nhỉ. Thế cậu là phỏng vấn lần mấy rồi? Vòng thi thứ mấy. Bọn tớ PV thứ 2 với thứ 3 mà sao hôm nay cậu mới đi?

naruto

Thành viên
ơ hôm nay có ai đi phỏng vấn ko. sao đến có mỗi mình và 1 anh nữa nhỉ. hay là hẹn giờ khác nhau nhỉ. haizzzz
hic, bạn lại dc đi gọi phỏng vấn nữa à, sao mình ko thấy ji nhỉ :( hay tạch rùi, lần pv thứ 2 này vẫn mấy anh chị ý pv à bạn :(

naruto

Thành viên
ơ hôm nay có ai đi phỏng vấn ko. sao đến có mỗi mình và 1 anh nữa nhỉ. hay là hẹn giờ khác nhau nhỉ. haizzzz
hic, bạn lại dc đi gọi phỏng vấn nữa à, sao mình ko thấy ji nhỉ :( hay tạch rùi, lần pv thứ 2 này vẫn mấy anh chị ý pv à bạn :(

naruto

Thành viên
ơ hôm nay có ai đi phỏng vấn ko. sao đến có mỗi mình và 1 anh nữa nhỉ. hay là hẹn giờ khác nhau nhỉ. haizzzz[/QUOTE
Sao lạ thế nhỉ. Thế cậu là phỏng vấn lần mấy rồi? Vòng thi thứ mấy. Bọn tớ PV thứ 2 với thứ 3 mà sao hôm nay cậu mới đi?
mình cũng pv hum thứ 3 ngày 22 vừa rùi mà :| mà có dc gọi đi pv tiếp jong dungpt đâu nhỉ?hic hay tạch rùi :(

dungpt

Thành viên
mình ko biết nữa.thứ 3 mình cũng đến pvan rồi hôm nay gọi đến pvan tiếp. Gặp a Quang giám đốc để nói chuyện thì đúng hơn. Mà a ý bận cũng ko hỏi j nhiều. chẹp chẹp chả hiểu luôn.

thanhpi

Verified Banker
haizz! các bạn đk đi pv tiếp hết ah! mình chắc tạch rùi! bt pv xong là 1-2 ngày sau có kết quả đấy! :(

naruto

Thành viên
mình ko biết nữa.thứ 3 mình cũng đến pvan rồi hôm nay gọi đến pvan tiếp. Gặp a Quang giám đốc để nói chuyện thì đúng hơn. Mà a ý bận cũng ko hỏi j nhiều. chẹp chẹp chả hiểu luôn.

thế à bạn, hum thứ 3 bọn mình pv là anh Phó giám đốc nhỉ? mình cũng quên ko nhớ tên anh ý là ji nữa rùi, mình chả thấy gọi đi pv típ :(, mà hum nay bạn chỉ gặp mỗi anh Quang thui à, anh có hỏi ji về nghiệp vụ nữa ko :|

MsNgoc

Thành viên
Hôm trước mình có đi pv hôm thứ 2. Thì các anh chị í nói là sau 1 tuần đến 10 ngày là có kết quả. Và đi làm luôn, không qua vòng nào nữa cả. Có bạn nào biết thông tin gì về vị trí này của An Bình không? Ví dụ như là mức áp chỉ tiêu có gay gắt không. Không huy động được có bị đuổi không :-$

naruto

Thành viên
Hôm trước mình có đi pv hôm thứ 2. Thì các anh chị í nói là sau 1 tuần đến 10 ngày là có kết quả. Và đi làm luôn, không qua vòng nào nữa cả. Có bạn nào biết thông tin gì về vị trí này của An Bình không? Ví dụ như là mức áp chỉ tiêu có gay gắt không. Không huy động được có bị đuổi không :-$
các anh chị ý cũng bảo mình thế bạn à :( mình hum nay cũng ko dc đi gọi pv tiếp :(, chả bít có tạch ko nữa :(

thanhpi

Verified Banker
đến nay là hết 1 tuần rùi mà chả thấy tin tức gì bên An Bình nhỉ các bác. chán wa'!