92 và những tâm sự trước ngưỡng cửa vào đời

Diễm Mi

Verified Banker
mình cũng 92, sắp ra trường như bạn, cần có những định hướng ngay từ bây giờ bạn ạ!

2014vantai24h

Thành viên mới
Mình cũng chuẩn bị ra trường đây. Sốt ruột lắm, thật 4 năm học chả được tí gì vào đầu, toàn thấy tốn cơm tốn gạo của bố mẹ

leglove

Thành viên
người ta bảo nhâm thân số khổ lắm, đặc biệt là con gái đó ^^

mainguyen92

Thành viên tích cực
người ta bảo nhâm thân số khổ lắm, đặc biệt là con gái đó ^^
Số phận trong tay mình mà bạn, tuổi gì cũng có người này người nọ chứ, nếu không phải Nhâm Thân thì chắc gì đã là bạn ngày hôm nay phải không? ;)

minhha92

Thành viên
năm 1 cứ một mình một kiểu, một suy nghĩ, một hành động, bị ném đá tơi bời nhưng h mng lại làm cái mà mình đã làm, cái mà mng nems đá mình chứ =))
nhưng bị ném đá lại cam chịu chứ ><...thành ra bjo cứ tiếc là sao mình ko vênh mặt lên làm theo cái mình suy nghĩ mà cứ bị chi phối bởi ngườời khác.............nghĩ lại cang thấy tiếc

masan

Verified Banker
biết người biết ta mà tự đề ra chiến lược cho mình
cứ đi làm mở rộng mối quan hệ (mối quan hệ mình nghĩ sau này có thể giúp đỡ mình) cố gắng học để lấy các chứng chỉ quốc tế
hiện ngành tài chính có một số chứng chỉ mà mình nghĩ một khi đã tham gia vào ngành này thì phần phải có để tạo dựng một nghề nghiệp ổn định: CFA, FRM, CAIA, ACCA, CIMA, CPA...
Có dc những chứng chỉ này rồi, network bạn sẽ tăng, và dể được reference

- Trong nhiều ngã rẽ trên đường đời, người ta đi ngã đó thất bại, không có nghĩa mình cũng vậy và ngược lại mình cũng đi như họ, không chắc thành công như họ. Quan trọng là NIỀM TIN và NHẪN NẠI vào những gì mình làm.
- Không ai hiểu rõ mình bằng chính bản thân mình vì thế đừng mong một câu trả lời từ phía khác mà hãy lắng nghe từ trong lòng mình, MUỐN GÌ và CẦN GÌ !
P/S : Hãy siêng.. đốt nhang và cầu nguyện nha em. Ở hiền gặp lành thôi :)