Xin kinh nghiệm về thực tập viên tại ngân hàng

đúng là kinh nghiệm hữu ích. thanks p nhen! nhung p có thể chia sẽ thêm về những vòng đầu để vào dc nh ko?

Kinh nghiệm của mình cho thấy, những công việc đơn giản nhất được ("bị") làm là photo, dập ghim, nhập hồ sơ cũng sẽ giúp cho ta rất nhiều cho công việc sau này => cần có thái độ nghiêm túc khi đi thực tập, ko nên có tâm lý thực tập chỉ để có xác nhận

mình cũng là sv năm cuối và chuẩn bị đi thực tập vào đầu năm sau. theo mình thì việc chuẩn bị tâm lý là khá quan trọng vì người ta sẽ ko cho mình làm gì mấy đâu, chỉ làm việc vặt này nọ thôi

các anh chị cho e hỏi với ah?
e cũng là sinh viên năm cuối,e cũng đang có dự định tầm tháng 10 khi các ngân hàng tuyển thực tập thì sẽ tham gia. Nhưng e vẫn còn rất mơ hồ, chưa biết gì cả. e không biết là để tham gia thực tập ở ngân hàng có qua các vòng như lúc đi xin việc k ạ? có vòng gửi hồ sơ, rồi phỏng vấn như đi xin việc k ah? và mình cần phải chuẩn bị những gì ạ? các anh chị chỉ giúp e với. hi

khi đi xin thực tập thì cần mang theo giấy tờ gì các bạn? Mình sắp phải nộp tên Ngân hàng sẽ thực tập cho trường rồi mà mông lung quá!

khi đi xin thực tập thì cần mang theo giấy tờ gì các bạn? Mình sắp phải nộp tên Ngân hàng sẽ thực tập cho trường rồi mà mông lung quá!
Bạn cần bảng điểm, sơ yếu lý lịch, đơn xin thực tập và giấy giới thiệu của trường. bạn nên làm nhiều đơn xin thực tập rồi đến nhiều nh nộp nơi xin. có chỗ pv, có chỗ k.lúc đi hơi nản nhưng mình thấy xin thực tập cũng không khó đâu, nhiều pgd hay chi nhánh cũng dễ!!^^

Xin chào anh chị!
Em muốn hỏi anh chị đã từng thực tập tại ngân hàng là khi mình chọn đề tài mà số liệu ngân hàng cho thiếu ( hđ tín dụng ngắn hạn, trung và dài hạn) thiếu số liệu doanh số cho vay và doanh số thu nợ. thì mình bịa được không ạ mà bịa thầy cô có biết k ạ hay là phải làm sao vậy anh chị. Thật ra em rất lơ mơ trong việc này luôn mong anh chị chỉ dạy thêm cho em với.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên