Xin kinh nghiệm thẩm định khách hàng cá nhân có thu nhập nhận bằng tiền mặt?

civic

Verified Banker
Hi mọi người, mình mới bắt đầu công việc vị trí QHKH, trong quá trình làm hồ sơ có gặp một số trường hợp hồ sơ thu nhập của khách hàng chỉ nhận bằng tiền mặt. Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thẩm định khách hàng trong những trường hợp này. Mình cũng có một số cách như đề nghị KH cung cấp quyết toán thuế, cung cấp sổ BHXH,... tuy nhiên một số trường hợp vì lý do nào đó KH không thể cung cấp, hoặc từ chối cung cấp, thì những trường hợp này làm thế nào để thẩm định được chính xác nhất, mong mọi người cùng chia sẻ, cám ơn tất cả mọi người ! Have a nice weekend :).

Tài sản đủ và CIC không vấn đề là mình xử được rồi mấy bác ơi,. Như mấy khách hàng cho vay nặng lãi, kinh doanh bất động sản phân lô hộ lẻ người ta tiền đông như quân nguyên, sổ hồng chất như núi chứng minh kiểu gì giờ? Trong khi những khách hàng đó phần đông trả nợ rất tốt nhé, đợi chuẩn chỉnh thì mỗi tháng chắc làm cùng lắm một vài tỷ, chỉ lãnh lương và 5 hay 7 năm sau vẫn chỉ là nhân viên tín dụng :)
Bên bác xét hs kỹ k? Chứ thấy bên e né nợ xấu nên khó ấy

Bên bác xét hs kỹ k? Chứ thấy bên e né nợ xấu nên khó ấy
Thì như em nói đó bác, căn bản là khách hàng có tài sản, dư nhiều và bản thân bác phải cứng để bảo vệ khách hàng khi trình hồ sơ và có cả đầu ra nếu phát sinh quá hạn. Khi làm chủ được những thứ đó rồi thì có gì phải care. Do mình cả thôi :)

Thì như em nói đó bác, căn bản là khách hàng có tài sản, dư nhiều và bản thân bác phải cứng để bảo vệ khách hàng khi trình hồ sơ và có cả đầu ra nếu phát sinh quá hạn. Khi làm chủ được những thứ đó rồi thì có gì phải care. Do mình cả thôi :)
Vâng, e vẫn còn non và xanh lắm, phải học hỏi nhiều, hihi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,408
Thành viên mới nhất
debet9xyz1
Back