HOT Về quê... hay ở lại!!!???

Bạn có quan tâm đến các bài viết của mình?

• Số phiếu: 23 100.0%
  • Không

Số phiếu: 0 0.0%
  • Không biết bạn là ai cũng như những bài viết của bạn!

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    23
- Đúng là bạn tâm sự cũng khá dài dài, nói hết được tâm tư, suy nghĩ thực tế, mình không làm trong ngành Ngân hàng nhưng cũng có khá nhiều bạn cùng lớp làm việc ở một số Ngân Hàng tại Hà Nội và ở Quê, Mình là Quê chính hãng luôn, trước đây nguyện vọng là ra Thành Phố học và có định hướng làm việc tại Hà Nội, Nếu như cách đây năm 2002 mà có các anh, chị hoặc người quen làm việc tại Hà Nội thì ai cũng bảo là giỏi, giàu có, đúng là giỏi thật.
- Nay đã là năm 2020, Mình cũng bôn ba ở Hà Nội khắp các quận trong hơn 10 năm, Mình đi thuê nhà, trước đây thuê nhà nhỏ vì sống 1 mình, giờ thì thuê nhà rộng hơn, vì có cả gia đình sống, Quả thật trụ lại được ở Hà Nội cũng không phải đơn giãn, nếu chỉ xác định là làm việc ở Hà Nội, không có kế hoạch mua nhà mua xe thì cuộc sống khi về quê lại quay thành con số " Không ", Nếu có thì cũng con số thấp, Nếu có định hướng mua nhà, mua xe tại Hà Nội thì cuộc sống, công việc phải phấn đấu nhiều.
- Mình tích góp tiết kiệm gần 10 năm cũng mua được mảnh đất nhưng vẫn chưa xây được nhà, mình cũng phấn đấu năm 2023 sẽ xây nhà ( Hy vọng là mình thực hiện được đúng như kế hoạch ), Chắc sau này xây nhà cũng phải nhờ đến Ngân Hàng. Mình thấy cuộc sống gia đình cũng tạm ổn nhưng vẫn thấy mình đang nghèo, Tiếp tục phấn đấu để có thành công hơn.
* Mình hôm nay thấy bạn viết bài tâm sự ngành Bank rất trân thành và đi vào tâm tư nhiều bạn mới hoặc đang trong nghành Bank cũng như ngành khác, Mình cũng có vài dòng tâm sự cho lòng thanh thản chút, Theo quan điểm của mình thì sống ở Quê hay Thành Phố lớn, ở đâu có ý tưởng, hoài bảo và ước mơ thì ở đó sẽ nhận được thành quả xứng đáng.
* Chúc cả nhà thành công & Hạnh Phúc !

Ước mong của mình vẫn là quê, ở quê cuộc sống ít nhất cũng có sự thoải mái, mọi người hòa đồng. Có học hay làm việc thì có thể lựa chọn ở Thành phố lớn để phát triển, sau này về quê.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên