V/V TSĐB đã ra nước ngoài

iceman

Verified Banker
Chào cả nhà UB!
Năm nay quả là năm gì mà đủ thứ chuyện xảy ra. Hix
Mình có 1 vấn đề hại não này nhờ các ACE mình tư vấn giúp.
Sếp lại phân công cho mình làm 1 hồ sơ xấu nữa,
Hồ sơ này lúc trước rất okie, tài chính tốt và TSDB cung good,
nhưng do tình hình kinh tế khó khăn và nhiều thứ phát sinh ngoài tầm kiểm soát của k/h nên bi giờ k/h đang rất khó khăn.
TSDB ban đầu là BĐS sau đó đã thay đổi thành động sản (sà lan và xáng cạp), nhưng ghê nhất là TSDB đó bi giờ đang nằm ở nước ngoài, không biết có còn không nữa. K/h đến hạn và sếp giục làm hồ sơ lại cho k/h này (k/h này nhận bàn giao từ 1 tín dụng cũ đã xin nghi) hix...
Sao kê thấy k/h đóng lãi trễ liên tục, trong vòng 7 tháng , mỗi tháng trễ từ 8 đến 9 ngày...
Hồ sơ này làm chắc sẽ chết quá,..
Mong các bạn trên UB cho mình ý kiến với!
PS: k/h kinh doanh ngành nghề là vận chuyển thuê và san lắp MB, lúc trước có chở cát đi Campuchia,..
Thanks trước mọi người nhiều!!

Kiểu này bác đã được đi du lịch miễn phí rồi :) Không tìm được thì thôi thì tin buồn luôn cho bác, còn thì may vớt vát lại chút. Ca này bác nên trao đổi trực tiếp với sếp xem cách giải quyết vấn đề ra sao chứ cứ cái gì chết sếp đổ cho mình thì chả sớm thì muộn cũng out.

TS đang cho thuê hay KH vẫn là người sử dụng vậy bạn? theo mình trường hợp này mấu chốt là KH thôi, nếu KH vẫn còn thái độ hợp tác thì bạn nên cố gắng đàm phán và hỗ trợ KH tháo gỡ khó khăn, KH có tư tưởng "buông xuôi" thì nên báo với lãnh đạo để có hướng làm. Còn việc "xuất ngoại tìm tài sản" thì e là không khả thi [ra xứ người dù tìm thấy rồi thì chưa chắc đã "chạm" vào TS được].

Tùy theo mỗi ngân hàng, còn bên mình TSĐB có tính khả mại và không quản lý được như vậy thì không nhận được rồi. Sếp thì sếp, nhưng người nào ký vào hồ sơ thì người đó chịu trách nhiệm thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên