[Tư vấn] HD với ACB nên chọn bên nào?

Em chào mọi người ạ. Em là mem mới, nay mới post bài lần đầu :D. Số là đợt vừa rồi em có nộp hồ sơ vào cả HD và ACB. Em được báo đỗ HD và mới đi làm hôm nay. Cơ mà vừa lúc sáng em lại nhận được tin nhắn của ACB. Giờ em phân vân quá, không biết nên chọn bên nào. Anh/chị/bạn nào có kinh nghiệm về môi trường làm việc hay chế độ lương thưởng của 2 ngân hàng trên xin cho em lời khuyên với!
Cảm ơn mọi người, chúc mọi người tuần mới vui vẻ ạ!

Lương thì bên HD hơn ACB bạn ạ. Lương thử việc của HD là khoảng hơn 5tr. Và sau 2 tháng thử việc thì sẽ lên hơn 6tr gần 7tr, đấy là còn chưa kể trợ cấp. Còn bên ACB thì mình vào có 2 tháng về chi nhánh training, 2 tháng này chỉ được 3tr tiền trợ cấp thôi. Còn qua 2 tháng đó mới vào thử việc với mức lương 4tr6. Sau này làm nhân viên chính thức thì được trợ cấp xăng xe và điện thoại cùng với mức lương là 5tr5.
Căn bản mình là sinh viên nên thích tiền. Tớ cũng đi làm HD 2 ngày rồi, các anh chị trong đó vui vẻ nhiệt tình và hay giúp đỡ mình lắm. Nhưng tớ lại nhận được lời khuyên là sang ACB, tuy lương lậu có thấp hơn một chút nhưng người ta đào tạo bài bản, và mới ra trường thì không cần phải coi trọng lương lậu quá mà lấy kinh nghiệm trước đã. Tớ cũng từng nghe nói là bên ACB, cách đối xử với nhân viên của bọn họ...kiểu như hơi "kiêu" ấy :v. Tất nhiên đó mới chỉ là nghe nói thôi.
Hic, h đang rất khó xử, bên ACB chỉ cho tớ 2 ngày để trả lời, h ko biết làm sao...

Lương thì bên HD hơn ACB bạn ạ. Lương thử việc của HD là khoảng hơn 5tr. Và sau 2 tháng thử việc thì sẽ lên hơn 6tr gần 7tr, đấy là còn chưa kể trợ cấp. Còn bên ACB thì mình vào có 2 tháng về chi nhánh training, 2 tháng này chỉ được 3tr tiền trợ cấp thôi. Còn qua 2 tháng đó mới vào thử việc với mức lương 4tr6. Sau này làm nhân viên chính thức thì được trợ cấp xăng xe và điện thoại cùng với mức lương là 5tr5.
Căn bản mình là sinh viên nên thích tiền. Tớ cũng đi làm HD 2 ngày rồi, các anh chị trong đó vui vẻ nhiệt tình và hay giúp đỡ mình lắm. Nhưng tớ lại nhận được lời khuyên là sang ACB, tuy lương lậu có thấp hơn một chút nhưng người ta đào tạo bài bản, và mới ra trường thì không cần phải coi trọng lương lậu quá mà lấy kinh nghiệm trước đã. Tớ cũng từng nghe nói là bên ACB, cách đối xử với nhân viên của bọn họ...kiểu như hơi "kiêu" ấy :v. Tất nhiên đó mới chỉ là nghe nói thôi.
Hic, h đang rất khó xử, bên ACB chỉ cho tớ 2 ngày để trả lời, h ko biết làm sao...
Bạn làm vị trí nào? CN nào mà lương thử việc khoảng hơn 5mil thế?

Mình có tốt nghiệp thạc sĩ loại xuất sắc ở UK, tuyển vô HD bank lương chính thức 5.347.500 VND, thử việc 80% x 5.347.500 VND. Sau 2 tháng có phụ cấp nữa tầm 5.820.265 VND

Nghe đến đây mình lượn luôn,

Môi trường làm việc HD Bank thì ở mức trung bình, nếu làm vị trí KHCN, tầm 3,4 tháng nếu không đủ KPI sẽ bị out. Vị trí KHDN thì đỡ hơn, không phải kiếm hợp đồng về mà hợp đồng sếp mang về đã đủ làm xì khói rồi. Ngoài ra gần đây không được tính OT, mà số giờ OT sẽ được convert sang ngày phép :)).

Cuối năm vừa rồi nv loại A được thưởng gần 2 tháng lương (đối với các CN xếp loại 1), các loại khác được tầm 1 tháng hoặc hơn.

Vài lời chia sẻ về môi trường làm việc tại HD bank, tùy em quyết đinh :))

Chỉnh sửa lần cuối:
em là con gái, h muốn có cv ổn định để lấy chồng. mà xin vào nhà nc thì khó quá, ko có cửa. có nên thi vào đây k nhỉ? các a chị thấy làm acb thế nào ạ. E biết là vị trí quan hệ KH này thì cũng vất vả lắm. Nhưng hiện tại đang đi làm xa nhà 30km, sáng đi sớm, tối về, sau này mà nhiều vc thì phải ở lại hoặc về muộn lắm. nên tính thi vào Nh acb mà được phân ở chi nhánh gần nhà thì tốt.

Hic bn làm ở hn hay hcm vậy? Cho mình sdt đc ko mình thì đang muốn xin vào hdbank mà ko có ai tư vấn nên khó quyết định quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên