Thu nhập & KPI

Tay này làm ở Vietinbank nên có các chỉ số tinh KPI cái này tính chuối bỏ mợ thằng làm lâu năm cũng bằng thằng làm ít năm nói chung là ko hợp lý lắm

Không biết mảng thu hồi nợ tại các NH các bác (NH đã tính KPI) thì được tính ra sao nhỉ? các bác xin chỉ giáo với.

Đúng với tít luôn. Anh em chia sẻ về thu nhập và kpi để cùng tham khảo với ạ:ar!
Em - 1 thằng tín dụng cá nhân ngót nghét đã 4 năm rồ ợi - 2 năm tại NH hiện tại
Thu nhập: Lương 4.7tr + xăng xe + tiền ăn ~ 5.8tr
KPI: Bên em có mấy mốc tuy nhiên em gạch ra 1 số ý chính thôi ợ.
Dư nợ tăng nét 1.2 tỷ. 100tr = 1 điểm. ( có tăng thì có điểm - k tăng thì nhịn nhé. Bác nào cho vay trả góp nhiều thì có mà tèo vì hàng tháng nó trả gốc đều vào, vì vậy có làm mấy cũng còn lâu mới tăng lên được :)))
Huy động tăng nét 1.5 tỷ. 100tr = 1 điểm ( cái này cũng thế - phải bù cho thằng rút ra. Được điểm này hơi hiếm )
Cho vay trong tháng: 100tr =1 điểm
Huy động kh mới trong tháng 100tr = 1 điểm. Còn Kh cũ thì k có ạ ( mà phải duy trì để k bị giảm)
Thẻ quốc tế = 5 điểm
Tài khoản mới ( nộp 50k tài khoản ) =3 điểm
...............................................................
Tóm lại, mỗi tháng em phải cày được 140 ~ 14 tỷ ( cả cho vay và huy động trong tháng ) he he:ar!:ar!:ar!
Hàng tháng em đạt được 30-60% có nghĩa là ( tông cv + hđ đạt được 4.2t - 8.4t)
Sẽ có bác bảo sao k bán thẻ QT hay là tài khoản để lấy điểm cao, em cũng trả lời luôn là em k khoái món đấy và em chỉ khoái cv và huy động thuần thôi
Các bác chia sẻ thêm cho xôm nhé

Sao giống hệt VPBank thế này, có điều CV I mỗi tháng làm 117 điểm thui và dath 60% là ok roài

Nếu cho vay mà để Nợ quá hạn thì có bì trừ điểm không các bác? KPI tính thế nào?. Mong các bác chia sẻ.

Giờ Bank nào cũng KPI ...nhân viên mới có lợi hơn các nhân viên cũ, NV cũ ko còn được tính thâm niên nữa...trong khi, có nhiều NV cũ họ phải gánh những công việc có tính chuyên môn cao, trách nhiệm hơn, khó hơn, nhưng so về lương thì xấp xĩ...!

Sao em thấy 1 số người lương trên 10trđ /1 tháng và nghe thì KPI của họ cao hơn nhân viên bình thường khác rất nhiều nhưng mà họ vẫn chơi, vẫn không hoàn thành KPI? Chưa thấy có vấn đề gì. Trong khi mọi người làm bục mặt không có thời gian chơi mà lương cũng chỉ gần 6trđ?

Bên mình cũng gặp tình hình này...

ACB co ap dug KPI chua cac bac oi? Ben do chi tieu the nao? Bac nao lam ACB truyen kinh nghiem e vs.tks a.!

nghe có vẻ hẩm hiêu nhỉ. Chỉ có ACB là cho nguyên cục 3 tháng k đủ chỉ tiêu là ăn một cái biên bản. Nhưng lương ACB cùi quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên