Thu nhập & KPI

Nghe chỉ tiêu mà rùng mình, ở đâu cũng thế thôi, Vietin, MB, Tech, VP... Hình như cứ thằng nào liên quan tới MCkinsey đều khổ vậy :-<:-<:-<

Gửi Bác Nhựt
Ngày xưa em cống hiến 02 năm tại Tech rồi ợ. Và cá nhân em thấy là nó k cao như bên em bây giờ
Cụ thể, tham khảo với chỉ tiêu của TCB áp dụng tại thời điểm hiện tại như sau:
Cho vay nhà 100tr = 15 điẻm
Cho vay ô tô, kinh doanh 100tr = 10 điểm
Huy động mới 100tr = 10 điểm
01 thẻ tín dụng = 20 điểm
01 kh mới = 5 điểm
Và cuối cùng, mỗi chuyên viên tùy mức ( ~ theo cấp của em) phải đạt đượcc từ 300 - 350 điểm
Tóm lại, chỉ cần làm ( tổng huy động + cho vay ) khoảng 3 tỷ là quá ngon rồi. Tuy nhiên, đạt đựoc mức này cũng khá là khoai với thời điểm kinh tế khó khăn và các anh em mới ra trường chưa có KH.
Còn em ở bên đơn vị nào thì theo thời gian có anh em cùng NH nhìn cái KPI là biết ngay ý mà. he he

Giờ TRUSTBank cũng KPi...

Chán như con gián!!!!!!!!1

Sao em thấy 1 số người lương trên 10trđ /1 tháng và nghe thì KPI của họ cao hơn nhân viên bình thường khác rất nhiều nhưng mà họ vẫn chơi, vẫn không hoàn thành KPI? Chưa thấy có vấn đề gì. Trong khi mọi người làm bục mặt không có thời gian chơi mà lương cũng chỉ gần 6trđ?

Sao em thấy 1 số người lương trên 10trđ /1 tháng và nghe thì KPI của họ cao hơn nhân viên bình thường khác rất nhiều nhưng mà họ vẫn chơi, vẫn không hoàn thành KPI? Chưa thấy có vấn đề gì. Trong khi mọi người làm bục mặt không có thời gian chơi mà lương cũng chỉ gần 6trđ?

Cái này đâu ra vậy ta??

Kpi là tính trên hệ số hoàn thành công việc, anh hoàn thành bao nhiêu, hưởng lương bấy nhiêu...còn 10 tr, chắc lương cơ bản được 10 triệu quá...hay là có khách hàng lớn bảo kê, còn không là con của cây cao bóng cả!?!?

Theo em biết thì KPI được chia ra làm 4 chỉ tiêu đánh giá là F,C,O,P. Trong đó F là chỉ tiêu đánh giá hoạt động của nhân viên về mặt tài chính, tức là cho vay và huy động, cũng như bán chéo. Phần điểm còn lại là thuộc về các trọng số thuộc 3 chỉ tiêu C,O,P kia. Nếu mà điểm cho chỉ tiêu F của NH bác cao như thế chắc ai cũng die :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên