Thi tuyển cán bộ truyền thông marketing hội sở

Hi mọi người :D.
Mới đây mình có nộp hồ sơ dự thi đợt tuyển trên hôi sở của Vietcom vị trí cán bộ truyền thông - mkt :D.
Mình sinh năm 91 và đang làm marketing, tuy nhiên chưa làm ngân hàng bao h :'(, nên mình muốn hỏi mọi người xem Vietcom thi những gì về nghiệp vụ mkt nhỉ ;-?, mình có nhận giấy dự thi thi hai phần : nghiệp vụ và tiếng anh :(.
Ngó qua diễn đàn không thấy ai bàn nhiều về vị trí này :rolleyes:.
Vậy mọi người ai có kinh nghiệm hoặc anh chị/ bạn nào đang làm VCB hội sở cho em/tớ xin ít kinh nghiệm nhé.
Thứ 7 này thi rồi ạ :D. Em/ mình cảm ơn nhiều ;);)

Hầy :(, hỏi ko ai trả lời. Hôm nay mình đi thi về rồi :confused:. Share đề cho mọi người sau có ai thi thì biết ạ :D.
Đề thi có hai môn : tiếng anh và nghiệp vụ.
1. Tiếng anh - 60p có 80 câu tất cả, có 70 câu trắc nghiệm ngữ pháp thông thường và 10 câu đọc hiểu điền từ. Đề này thì mình nghĩ các bạn học tiếng anh đều làm tốt, mình ko học tiếng anh từ cấp 3 nên ko biết làm có đúng ko :))).
2. Nghiệp vụ - 90p có hai phần : trắc nghiệm và tự luận. Trắc nghiệm tỷ trọng 10 điểm có 10 câu liên quan đến hoạt động pr ngân hàng, theo mình thì cái này đoán được, ko khó lắm :D. Phần tự luận thì hơi dài, 3 câu, viết khỏi biết luôn =)), mình có cảm giác như thi văn đại học ạ :confused::confused::confused:, ra khỏi phòng thi đau hết tay vì lâu ngày không viết tay mà :((.
Câu 1 tự luận ( 25 điểm ) Chọn một sản phẩm/ dịch vụ của ngân hàng làm ví dụ, phân tích mô hình ROPE ( Research, Objectives, Programming, Evaluation )
Câu 2 tự luận ( 40 điểm ) Đề xuất cho ngân hàng một sản phẩm bạn cho rằng phù hợp nhất, nêu tính năng sản phẩm và chiến lược quảng cáo sản phẩm đó. :oops::oops:
Câu 3 tự luận ( 25 điểm ) Các loại hình MKT trong một doanh nghiệp cung ứng dịch vụ bao gồm : MKT đối nội, MKT đối ngoại và MKT tương tác. Hãy vẽ sơ đồ mối quan hệ chặt chẽ của các hình thức MKT trên dưới vai trò của nhân viên, lãnh đạo/ quản lý và khách hàng; phân tích sơ đồ mối quan hệ này:D:D.

Chuyện ngoài lề, phòng thi hôm nay thi hai vị trí : cán bộ quản lý truyền thông mkt ( 02 ) có khoảng 40 người dự thi lấy 02 người và cán bộ thiết kế đồ họa ( 01 ) có khoảng hơn 10 người dự thi lấy 01 người. Các anh chị phòng QHCC rất trẻ trung xinh đẹp :):), phát biểu đôi lời trước khi cho thí sinh dự thi và không khí cũng rất thoải mái ( thoải mái lúc giải lao thôi nhé :D:D:D). Lần đầu tiên đi thi tại VCB lại ở hội sở nên cảm thấy không khí chuyên nghiệp, có lẽ làm ở đây còn thích hơn :p:p:p, có mấy anh chị ở phòng giao dịch VCB cũng thi lên hội sở nữa :eek::eek:. Nói chung thi xong tâm lý thoải mái vì thấy những gì mình ôn không vào gì cả :))) nhưng tinh thần là hết mình :D. Bạn nào cũng thi hôm nay vào tám nha ;););).
Hi vọng có kết quả sớm để update tự kỷ cùng mọi người :cool::cool::cool:
Ai đọc được thì cmt với :'(

Cảm ơn những kiến thức mà bạn đã chia sẻ cho cộng đồng. Chúc bạn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,565
Thành viên mới nhất
thienan0402
Back
Bên trên