Thảo luận - Lê la quán nước thăm dò thông tin KHCN ntn?

Như mình thì ngồi ún cafe của bà hàng xóm KH, xong hỏi thẳng luôn, kêu e bên Ngân Hàng, hỏi KH có vay hay cờ bạc, rượu chè, hút chích,......gì ko. Bà chủ sẽ hợp tác, mà nói chung muôn hình vạn trạng, có nhiều cách cũng như nhiều tình huống xảy ra, tùy cơ ứng biến

Như mình thì ngồi ún cafe của bà hàng xóm KH, xong hỏi thẳng luôn, kêu e bên Ngân Hàng, hỏi KH có vay hay cờ bạc, rượu chè, hút chích,......gì ko. Bà chủ sẽ hợp tác, mà nói chung muôn hình vạn trạng, có nhiều cách cũng như nhiều tình huống xảy ra, tùy cơ ứng biến
Thanks a nhiều, ghi nhận để học hỏi :)

Mình cũng đã từng làm nhân viên thẩm định khách hàng tiểu thương; nên tôi hay trà đá vỉa hè để lấy thông tin khách hàng. Bạn phải đóng nhiều vai (tựa như diễn viên ấy). đối tượng khách hàng của bạn là gì thì bạn hãy nghĩ cho mình làm vai đó. ví dụ như người cho thuê nhà - thì bạn nhận làm thuê nhà; họ bán hàng ăn - thì bạn nhận làm người đưa hàng, ... hay có thể bạn nhận làm người mua đất, ... rồi có thể la cà một lúc ở quán rồi dẫn chuyện liên quan đến khách hàng - rồi hỏi thông tin ...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,455
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1122
Back
Bên trên