Thằng sếp chết tiệt!!!

Mình rất hiểu tâm trạng này. Nhưng hầu hết đã là nhân viên cấp dưới thì chúng ta luôn bị thiệt thòi. Bởi chúng nó được đề bạt được thăng tiến đều có sắp đặt trước hết rồi, chứ không phải do năng lực đâu bạn. Nên mình chống lại không khác gì trứng chọi đá. Bọn ấy phe cánh nhau cả. Từ ăn chia, phết phẩy, chúng đều có công thức sẵn rồi.

làm một thời gian mới thấy được vấn đề này, mấy bác trên kia toàn mới đi làm hoặc chưa thấu hiểu chuyện này =)).
Kết luận: một là hùa theo, ko thì nghỉ hoặc làm cái gai trong mắt sếp ^^ (nếu bạn ko thể là một mắt xích trong cả chuỗi ăn chia, thì sẽ mau chóng bị hất đi thôi)

làm một thời gian mới thấy được vấn đề này, mấy bác trên kia toàn mới đi làm hoặc chưa thấu hiểu chuyện này =)).
Kết luận: một là hùa theo, ko thì nghỉ hoặc làm cái gai trong mắt sếp ^^ (nếu bạn ko thể là một mắt xích trong cả chuỗi ăn chia, thì sẽ mau chóng bị hất đi thôi)

Chính xác, thằng dưới bợ đít thằng trên để lên chức dù chả có thực lực, thằng dưới lại tiếp tục bợ đít thằng bợ đít thằng kia..==> 1 chuỗi bợ đít..

đồng ý oldfriend với bác Nếu không hùa theo thì nghỉ hoặc làm cái gai trong mắt sếp...giờ đó là trào lưu của xã hội bây giờ..k có cách nào thay đổi dc.

gì mà nóng thế bạn, chó cứ sửa người cứ đi, ai làm việc người đó, nghĩ như thế thì mới sống được với thực tại..

Đúng là ác mộng? Mà sao he được chuyển vào làm ngân hàng bạn hay vậy???

Yên tâm đi, hậu quả sẽ đến không lâu đâu. Đúng là thấy đáng trách thiệt, mới có giám đốc PGD mà đã tinh tướng như vậy.

Bạn Zombie ơi, bạn làm ở ngân hàng nào vậy? Tình hình xử lý nợ ở bên bạn như thế nào rồi. Mình cũng từng là nạn nhân của 1 bà sếp rất khốn nạn nên h cũng khốn đốn và chán nản lắm. Đúng là cho vay thì dễ đòi đc nợ mới khó, mình thấy mình thật quá ngây thơ.
Tuy tình hình h xin việc khó khăn nhg mình khuyên bạn nên bỏ chỗ làm đó càng sớm càng tốt, như vậy sẽ đỡ mất tg và rủi ro cho bạn hơn.
Nếu bạn có tg thì có thể nhắn tin cho mình để chia sẻ nhé.

Nếu biết khoản vay có vấn đề rồi, lưu ý bạn mỗi khi làm giải ngân, thiếu hóa đơn chứng từ nhớ là tạo bằng chứng là bạn có báo cáo, ví dụ: Viết mail thông báo, đề nghị sếp reply, có đứa bạn mình sếp không chịu reply mail, chỉ ra lệnh miệng nó đầu tư luôn cái máy ghi âm vào phòng trao đổi, rồi lưu file. Tránh tình trạng sau này có vấn đề ai lo thân người đấy, sẽ có sếp nói là do quản lý sơ suất, để nhân viên thông đồng với khách làm trái=> Khi đó bạn là người bắt đầu đề xuất vào tờ trình và là người theo mô hình là gần gũi KH nhất=> Bạn sẽ là người chịu hậu quả nặng nhất.

Đọc bài biết ngay là trưởng phòng giao dịch. Lại ngẫm nghĩ xếp mình ngày xưa cũng thế. Sau time chịu đựng cũng viết đơn xin nghỉ.
Đồng cảm. :)

hành trang chúng ta cần khi đi làm thuê là tính thích nghi và tính chịu đựng, không có nó thì khó có thể thành công trong cuộc sống

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên