Tháng 3 - Mùa nhảy việc - Nên đi hay ở?

Nếu nhảy việc, bạn sẽ nhảy việc vì lý do nào?

• Muốn được tăng lương

Số phiếu: 22 52.4%
  • Muốn được thăng tiến vị trí cao hơn

Số phiếu: 9 21.4%
  • Thay đổi môi trường làm việc vì môi trường cũ áp lực

Số phiếu: 10 23.8%
  • Thay đổi địa điểm làm việc vì nhu cầu cá nhân (gần nhà, gia đình ...)

Số phiếu: 7 16.7%
  • Tìm một lãnh đạo "có tâm" hơn

Số phiếu: 14 33.3%
  • Ra khỏi ngành Ngân hàng

Số phiếu: 4 9.5%
  • Lý do khác

Số phiếu: 1 2.4%

• Số lượng người bầu chọn
    42

hungviet

Founder

Ảnh minh họa

Lấy cảm hứng từ chủ đề tương tự trong Bankers Box Ad xin phép đăng bài này để chúng ta cùng thảo luận nhé.

Việc đi hay Ở vốn là lẽ thường trong Bank, trong những Bank trẻ, việc có những người làm việc tại 1 vị trí trong suốt 10-15 năm năm là khá hiếm. Đặc thù của nghề Bank (không hiểu chính sách nhân sự và thu hút nhân tài kiểu gì) nhưng thường nhân sự mới tuyển từ bank khác về thương thu nhập tốt hơn chỗ cũ. Tốc độ tăng lương của "người cũ" có nhưng vẫn thấp hơn thu nhập của "người mới".

Và dân Bankers đồn nhau rằng, muốn tăng lương, thăng tiến thì có một cách nhanh nhất là "nhảy việc".

Tuy nhiên, ngoài việc tăng lương, thăng chức thì cũng rất nhiều Bankers nhảy việc với lý do thay đổi môi trường. Có thể là quá áp lực, nhưng cũng có thể là "không hợp sếp" hoặc đơn giản là muốn thay đổi cho đỡ bí bách - không cần biết lý do :)

Mỗi cách nhảy việc đều có những thuận lợi và khó khăn riêng, nhiều người thì cứ thế ra đi, nhiều người thì ra đi day dứt, nhiều người thì đi nhưng tâm trạng rối bời ....

Bạn thì sao nhỉ? Có ý định nhảy việc không? Nếu nhảy thì lý do gì khuyến bạn quyến định?

Thoải mái thảo luận cho vơi "nỗi lòng" nhé - ở đây không ai biết ai là ai đâu ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có ai làm ở tiên phong bank vị trí tái thẩm định không cho mình xin ý kiến? Mình tính nhảy từ sacombank vị trí tín dụng sang

Tái thẩm định bên cá nhân đó bạn, bạn đang làm bên đó hả, đang dự đinh thôi bạn, banh góp ý mình với

Mình đang tín dụng bên eximbank. Đang tính chuyển sang sacombank. Ahhihi

Đi hay ở cũng ko nhất thiết phải theo mùa :D. Nếu vs cá nhân mình cảm thấy không phù hợp, cần sự thay đổi vì bất cứ lý do gì nhưng mình tin, sự thay đổi đó sẽ đem đến nhiều điều tích cực hơn thì vẫn nên. Ý kiến người ngoài chỉ để tham khảo, ko mang tính quyết định được :).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên