Thẩm định khách hàng cá nhân???

Hiện tại mình đang có một số khách hàng đầu tư bđs nhưng lại không chứng minh rõ được thu nhập vì giao dịch chủ yếu là tiền trao tay, không có bảng lương hay giấy tờ chứng thực thu nhập. Vậy trong trường hợp này chúng ta xử lý thế nào ạ.Mong các anh chị góp ý.

Tớ thì có lần thẩm định một KH, tra CIC thấy có món vay ở BIDV Hoà Bình dù KH ở Hà Nội, hỏi ra mới biết KH có tài sản đảm bảo ở Hoà Bình, ok. Còn một chi tiết nhỏ mà tớ nghĩ ít ai để ý đấy là thông tin cuối trên CIC của KH, thông tin về số tổ chức tín dụng tra cứu về KH trong 1 năm gần nhất, tớ thấy hiện lên là 4 hay 5 ngân hàng đã tra CIC của KH, vậy đây cũng là một cái nên chú ý để cảnh giác, vì hẳn phải có lý do gì mà 4,5 ngân hàng khác đã từ chối KH rồi, mình ko phải ngân hàng đầu tiên KH tìm đến :))))

Thông thường khi mình thẩm định thường thẩm định tính trung thực của khách hàng. Họ có trung thực và tin cậy không? Mong các bạn chia sẽ.

e mới bước chân vào cái nghề này..đúng là đọc bài viết của các bác toàn điểu bổ ích k...thanks các bác

Các bác có kinh nghiệm thẩm định cho em hỏi làm sao có thể chỉ nhìn bản scan hồ sơ KH mà đơn vị kinh doanh gửi lên ( pháp lý, tài chính, tài sản...) mà phát hiện ra được giả mạo?
Ví dụ: KH đã sử số Chứng minh thư trên cả Chứng minh thư, Sổ hộ khẩu, Đăng ký kết hôn... sửa rất khéo thì lám sao phát hiện ra được giả mạo hay không... trường hợp KH vay tín chấp nên sẽ không cần qua VP công chứng do đó khó bảo đảm đc????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,444
Thành viên mới nhất
A Flock of Seag
Back
Bên trên