Thắc mắc về quy trình tuyển dụng và đào tạo vao Techcombank đợt tháng 11 này.???

Như tiêu đề đã ghi, có ai biết về quy trình tuyển dụng đợt này của techcombank như thế nào không. Những ứng viên qua đợt phỏng vấn này thì sẽ còn những vòng nào, quy trình tuyển dụng ra sao! Nếu ai biết thì chia sẻ cho mọi người cùng tham khảo nhé. Những ai cùng thắc mắc Thanks hộ mình nhé :D

Tớ thuộc đợt tuyển dụng tập trung trước, bây giờ sắp xong rồi. Chia sẻ với bạn 1 ít thông tin tớ biết được. Nhưng nghe các anh chị bên SSP nói các bạn đợt này sẽ khác đôi chút. Sau đợt phỏng vấn với GĐ vùng và GĐ khu vực, các bạn sẽ được đi đào tạo tập trung: học về bộ máy NH, tương tác giữa các khối liên quan tới mình, chức năng nhiệm vụ vị trí bạn đăng kí, tiếp theo học về quy trình, sản phẩm, kĩ năng. Trong quá trình học các bạn sẽ có các bài kiểm tra đánh giá. Như chúng tớ là giữa các nội dung học sẽ đi thực địa tại chi nhánh để thực hành những gì mình học. Nhưng hình như đợt các bạn sẽ học luôn 1 thể sau đó đi thực địa chứ không xen kẽ nữa. Điểm cuối cùng của các bạn sẽ là tổng hợp của điểm phỏng vấn, báo cáo, bài kiểm tra, KPIs, và nếu qua số điểm yêu cầu thì sẽ được chọn. Trong quá trình đào tạo nếu không đáp ứng được yêu cầu thì sẽ bị out. Kết thúc khóa đạo tạo sẽ được cấp chứng chỉ của NH.

Tớ thuộc đợt tuyển dụng tập trung trước, bây giờ sắp xong rồi. Chia sẻ với bạn 1 ít thông tin tớ biết được. Nhưng nghe các anh chị bên SSP nói các bạn đợt này sẽ khác đôi chút. Sau đợt phỏng vấn với GĐ vùng và GĐ khu vực, các bạn sẽ được đi đào tạo tập trung: học về bộ máy NH, tương tác giữa các khối liên quan tới mình, chức năng nhiệm vụ vị trí bạn đăng kí, tiếp theo học về quy trình, sản phẩm, kĩ năng. Trong quá trình học các bạn sẽ có các bài kiểm tra đánh giá. Như chúng tớ là giữa các nội dung học sẽ đi thực địa tại chi nhánh để thực hành những gì mình học. Nhưng hình như đợt các bạn sẽ học luôn 1 thể sau đó đi thực địa chứ không xen kẽ nữa. Điểm cuối cùng của các bạn sẽ là tổng hợp của điểm phỏng vấn, báo cáo, bài kiểm tra, KPIs, và nếu qua số điểm yêu cầu thì sẽ được chọn. Trong quá trình đào tạo nếu không đáp ứng được yêu cầu thì sẽ bị out. Kết thúc khóa đạo tạo sẽ được cấp chứng chỉ của NH.
Hôm trc t đi pv gặp 1 bạn cũng trong quá trình đào tạo đợt trước bảo đã kí hợp đồng 3 năm,lúc kí cũng suy nghĩ lắm và có tầm 20 ng bỏ.Bạn í còn bảo k có bài test nào cả?.bh ấy vẫn đang trong thời gian đào tạo hay là đã xong r?.K biết thực hư ntn?

Cái đấy sau khi học xong khoảng 4 phase ( có 5 phase tất cả) thì bạn sẽ phải kí hợp đồng đào tạo. Nếu tự ý bỏ thì bạn sẽ phải tiền phí đào tạo. Còn lại nếu được giữ lại thì phải cam kết làm tại Tech 5 năm. Còn test là làm theo kiểu bài kiểm tra, cứ sau mỗi phase là kiểm tra những gì mình đã học.

[MENTION=141648]blue_rhythm[/MENTION] cho mình hỏi là, nếu như qua phỏng vấn vòng 2 thì cơ hội vào làm tại Techcombank khoảng bao nhiêu % nhỉ. Các bài test kia chỉ test nghiệp vụ thôi hay là cả tiếng Anh nữa, có khó không cậu!

Chắc các bạn phỏng vấn đợt 2 cũng như bọn tớ đợt trước là phỏng vấn với GĐ vùng và GĐ khu vực phải không? Nếu thế thì xong vòng 2 là xong. Còn trong quá trình học sẽ có bài test, cậu học gì thì test về cái đấy, có thời gian ôn tập sau mỗi phần đã học để thi nên yên tâm, không khó đâu. Test bằng tiếng Việt. Không có tiếng Anh đâu. Tuy nhiên tớ nghe nói, nếu có Toeic rồi thì sau này sẽ được tăng thêm 5% lương (chỉ cần trên 450 thôi). Như các anh chị nói là muốn giữ lại 100% nhưng nếu không đạt được thì cũng bị loại, bên Teller với RM (Doanh nghiệp) thì chưa thấy loại ai cả. Còn bên cá nhân hình như cũng có ý định loại mấy bạn nhưng các bạn ấy tự động nghỉ thì phải.

ui, nghĩa là phải thi tiếng Anh, trên 450 thì mới được chọn phải không @blue_rhythm, còn không là bị loại à. Vậy là qua vòng pv 2 này vẫn chưa chắc chắn là được vào làm à. Căng nhỉ. Tớ học kém tiếng Anh, nếu qua vòng này mà lại phải thi tiếng Anh thì tạch!

Không bạn ạ! Chỉ là có Toeic trên 450 thì lương cao hơn thôi. Chứ bạn không phải thi gì liên quan đến tiếng Anh cả nên cứ yên tâm. Bạn qua vòng này rồi, cứ chăm chỉ đi học, hoàn thành báo cáo với năng động thì chắc không lo bị out đâu. Đừng lo lắng quá nha!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên