Techcombank hay ACB

Em chào mọi người. Tình tình là em mới ra trường, em vừa đậu ACB và mới vừa phỏng vấn Techcombank cũng với vị trí Chuyên viên KHCN ( Kết quả phỏng vấn khá tốt nên em nghĩ mình sẽ đậu). Em thì nghiêng về Techcom hơn vì nghe đâu đào tạo bài bản, sẽ học được nhiều kinh nghiệm hơn. Nhưng lướt qua lướt lại thấy đa số mọi người đều chê áp lực cao còn đãi ngộ lại không tốt, thưởng cũng ít. Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẽ cho em với!!!

Chị ko biết bên Tech như nào nhưng chia sẻ cho em bên ACB chị làm việc cách đây 2 năm.
Về lương: cố định khoảng 6tr - 7tr. Mức này ko cao.
Về công việc: Chị làm DN nên khá nhàn, ko áp lực chỉ tiêu do có khách cũ rồi. Ko có thành tích gì nhưng cũng ko lo bị đuổi việc. Bên cá nhân thấy lương thấp hơn nhưng cũng ko áp lực. Làm hết giờ thì về, ít khi ở lại muộn.
Về thăng tiến: Ban đầu vào là nhân viên -> chuyên viên -> nhanh khoảng 2 năm. Sau đó trưởng phòng ...
Môi trường: Mn học từ HVNH, NEU, FTU, HVTC ra cả. Cũng thân thiện, giúp đỡ nhau do cv nhàn mà nên có thời gian.
Đào tạo: Bên ACB cũng đc đào tạo rất bài bản. Xét cấp tín dụng khá chặt chứ ko kiểu khách nào cũng cho vay. Nên nhân viên cũng phải đc đào tạo tốt

Bên Tech thì chị chưa làm nên ko biết môi trường ntn. Nhưng hiện Tech và VPBank đang là 2 ngân hàng dẫn đầu về lợi nhuận trong khối cổ phần tư nhân. Cách đây chục năm thì ACB còn vượt cả Tech, VPBank chưa là gì chứ bây giờ ACB ko còn vị thế ngày xưa nữa. Để tăng trưởng mạnh mẽ như vậy thì em phải hiểu bên Tech họ làm việc như nào rồi đấy. Chị nghĩ là vì thế lương thưởng của Tech sẽ cao hơn ACB, nếu ko làm sao giữ người được.

Nếu em muốn một môi trường năng động, thử thách bản thân xem có phù hợp làm sale ko thì em nên chọn Tech

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back