Tâm sự một lần trải nghiệm thi tuyển vào Vietcombank!

Dành cho những ai cbi thi tuyển
Mình viết lên đây chỉ để giải toả tâm lý nhé. Các bạn đọc chỉ để tham khảo ko nên quy chụp j nha.
Chuyện là vậy ngày 21.6 vừa qua mình có tham gia phỏng vấn bên VCB Sóng thần. Thật sự bất ngờ vỉ mình cũng ko có ý định thi tại ny mình nói miết nên mình cung nộp thử hồ sơ lúc gần 12h khuya ngày 17-6 đúng thư 7. Thì chỉ 2 hôm sau ngày 19-6 bên VCB gọi cho minh lúc 5h và kêu minh nộp hồ sơ bản giấy lên chi nhánh, mình hỏi hạn chót tới mấy h chị, tại mình đang ở quận 1 mà VCB song thàn ở tít thủ đức. Chị đó nói trước 5h nha em, mình té ngửa lần 1 . Bonus them tin keu ngay mai 1h di phong van.Kêu chị ơi h 5h rồi em đang o q1 sao về kịp ag. Thế là chị đó kêu scan hồ sơ gưi qua mail, mình cũng chạy như bay về scan gửi lên.
Ngày mai cung ráng xin nghỉ dk 1 tiếng buoiir trưa đi phỏng vấn (vi minh đang làm gdv bên techcom nên rất khó xin nghỉ vì bên techcom làm xuyên trưa). Lên phỏng vấn mới hay và thú vị nè. Tuong có mình mình là gấp ai dè hỏi mấy bạn pv cung, có bạn sáng mới gọi kêu trưa đi phỏng vấn. Vô phỏng vấn thì vô phòng hộ ngồi đợi, thấy có 1 cô tầm 50-60t 1 bà chị tầm 30 mặt rất vênh váo nhá( ngồi nhìn bịn mình 1 ving và cừoi nhạt thôi) , 1 con bé tầm 20t và một chị cũng ko biết có gia đình chưa nhìn nguoi rất bề thế to mập, lùn chị này mặc bộ đồ chấm bi đỏ ở nhà nhé, nhìn mặt ko phải xuc phạm chứ cư ngơ ngơ sao ý. Mình cứ tưởng là chắc KH đợi ký hồ sơ hay làm gì đó. Xong vô điểm danh thâyd có mấy bạn vắng, chiu nhân sự cầm đt lên goii điện cho 1 bạn nào đó mình ko nhớ tên, noi rất thân mật: ủa em không đi phỏng vấn ag, bận j hả em. Bưax sau có lịch thi nhớ đi nhé. Ui té ngửa part 2, ui sao mà lộ liễu và công khai qáu vậy, ko cân gphongr vấn vào thẳng vòng 2 á. Đó là chưa hết đâu nhé, lát sau có anh đi vào hỏi j j đó hình như cũng hỏi bé đó luôn nghe loáng thoáng chị nhân sự kêu bận j đó ko đi thi, ông kia liên lấy sđt ra ngoài nói j đó. Xong kêu vô phỏng vấn 5 ngưoi vô 1 lần, minh cư nghĩ là phingr vấn nhóm , ai dè 10p sau thấy đi ra. Hỏi thì kêu có hỏi j đâu hỏi tên j nhà ở đâu hết. @@. Té ngửa lần 3 . Chưa hết nhá cái con bé mặc áo hoa minh nói ở trên ý, chị nhân sự lại hỏi han rất nhiệt tình, nói chuyện tay bắt mặt mừng với cô kia nữa. Xong kêu bé đó vô thi (rất bất ngờ) bà chiu mặt vênh váo dắt vô nhá. Con bé ngoi gần minh vào cung đợt, ra minh hỏi ủa bà chị mặt vênh vênh thi hay con bé ao hoa thi, nó kêu con bé ao hoa thi chị mà dắt vô tận phòng cơ. Minh hoi thế em co dk hỏi j ko, nó kêu ko, hỏi tên nhà ơ đâu xong đi ra. Thế con bé ao hoa thi sao, nó kêu con bé đó vô nói vậy: Con kính chào ban giám khảo, con tên j j đó nhà ở tân bình, năm nay năm định dậu con có món quà tặng ban giám khảo. Xong tặng bgk hình còn gà j j đó. Ôi tới đây alf muốn bỉ về rồi, phỏng vấn cái kiểu quái j vậy. Nhung cũng ráng đợi vì lỡ cất công lên. Ai dè vô cung cha hoi j ngoai 2 câu đó, cõ môi bé nào nha o binh duong cha lam quan ly khu cong nghe cao la duoc hoi nhieu va nc vui ve thoi. Xong di ra minh xin ve truco luon tai ban. Dặn bé kia co kqua noi. Y xỉ chóc nhá, rớt hết có be sáo hoa kia đậu, vs mấy đua nàh quan chức thoii. Very bức xúc, ủa vô chỉ hỏi 2 câu là biết năg lực ag. Một đưa đi thi 3 nguoi dắt đi ăn mặc thì đồ ở nhà, mặt thi chả lanh loi, COCC thì cubg đừng lộ liễu quá vậy chứ, khinh thuong ngkhac quá vậy. Buc xuc qua vê kể ny minh, ny minh lấy dt minh len fb VCB comment thế la moi sang nay, bên VCB gọi kêu minh dk đậu bổ sung 1.7 đi thi + thêm vào minh có tag con be kia( cũng nhiều chuyện thấy hợp nên add fb nhau [emoji23][emoji23][emoji23]) và bé kia do minh tag vao cung kêu bên VCB gọi kêu đâui bổ sung. Ui chuyện j thế này. H đi thi cho bị xử, lớ đậu vô cho ăn hành ah. Nên h dang ngoiif đây và viết bài tâm sự này cho các bạn cbi thi biết mà cbi nhé. Thi tập trung ra sao chua thhi bao h nên ko biết chứ thi lẻ tẻ kiểu này xin khiếu [emoji57][emoji57][emoji57]. Thật không thể tin được

Chỉnh sửa lần cuối:
hình như VCB cn nao cũng vậy á. m thi VCB CN khánh hòa vừa rồi, thi tuyển trc mới tới vòng pv, hôm đi thi tuyển ko có mặt nhưng lại có đi pv nhé, chờ từ 1h trưa tới gần 6h chiều mới tới lượt pv vô hỏi 2 -3 câu trong hồ sơ xong về. M có ng quen nên nhờ hỏi kết quả pv, toàn mấy ng lạ hoắc, m còn ko dám chắc là có đi pv ko nữa luôn

Ui thế ag. Mấy bữa nay VCB bên Sóng thàn gọi mình đi thi kêu đậu bổ sung mà kiểu này khỏi đi cho khoẻ

Bạn chủ thớt ơi...hôm đó là một ngày mưa tầm tã, buồn lê thê, và cũng là lần đầu tiên mình nộp VCB, những gì bạn kể nó thật 100%, mình chứng kiến y sì bạn kể, mình rất bức xúc...nhưng phận bèo bọt đành ngậm ngùi, mình từng có kn 3n làm gdv, khả năng giao tiếp k tệ, nhưng ngta k qtam mình đâu bạn ak...mình cũng bị đánh rớt mà dc gọi đi thi bổ sung, và bạn phải biết là kể cả bạn k đạt vòng hồ sơ cũng dc gọi đi thi bổ sung, một sự sắp đặt trắng trợn....mình cảm thấy thất vọng vô cùng về một Vietcombank mà các bạn cho là bank chuẩn mực của các bank. Hi vọng all VCB còn lại không giống như VCB Sóng Thần. Mình từng Pv Vietinbank, có thể cũng có gửi gắm j j đó, nhưng k thô thiển như VcB Sóng Thần.

Uhm bạn bưax h bên đó gọi mình 2 lần đi thi mà chắc kiêu này khỏi đi tốn time

Bạn thi VCB sóng thần đậu rồi à, mai mình mới thi mà thấy bạn nói vậy cũng hoang mang vãi

.
1 - đọc được vài dòng là thấy khó chịu vì kiểu viết chính tả của bạn, lại có kiểu teencode .... =.= bạn viết lúc bức xúc mình hiểu, do viết điện thoại mình hiểu nhưng nói đi cũng phải nói lại: tôn trọng người đọc 1 tí, còn nếu kiểu "tôi viết ai đọc thì đọc, ko đọc thì lướt" , bạn nghĩ kiểu đấy thì mình khuyên bạn đừng lên đây viết cái gì ra nữa, 1 dạng kiểu ko biết văn hóa xếp loại nào (đối với cá nhân mình nghĩ về bạn).
2 - "mình cũng ko có ý định thi tại ny mình nói miết nên mình cung nộp thử hồ sơ" . Cái kiểu này của bạn thì ức chế cũng đừng kêu, vì phía Vietcom cũng có thể kiểu: người thì tao có rồi, COCC đó, nhưng đăng tuyển thì cứ tuyển thôi, có người ứng tuyển thì tao cứ gọi thôi, còn như thế nào thì kệ mệ bọn nó.
3 - Đọc lướt lướt thì ko buồn đọc nữa, chỉ biết: ok, cảm thông bức xúc của bạn, tìm thằng người yêu mà xả stress ai bảo vì nó lắm mồm mà "nộp thử", đời nó là như thế, nhiều trường hợp rồi mà, đâu phải giờ mới có.

Chúc bạn sớm hết bức xúc hoặc sớm quên được bức xúc.

mình đã đi pv 2 lần ở vietcom , 1 lần ở Kỳ đồng, 1 lần ở tân bình , và đều thấy việc thi tuyển - phỏng vấn rất minh bạch và rõ ràng , hoàn toàn không như bạn nói :)

Việc đầu tiên bạn nên luyện lại kỹ năng viết văn của mình trước, nói 1 cách luyên thuyên không ngắt dòng ngắt ý, đọc mà muốn đứt hơi. Việc thứ 2 là nên luyện lại chính tả, cách bạn trình bày như thế này có phỏng vấn thật thì cũng rớt.

Mình nghĩ ngân hàng nào cũng sẽ có thể có trường hợp vậy. Có lẽ tùy chi nhánh thôi, có nơi tốt và ko tốt. Hên xui

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên