Sự thực về công việc trong ngân hàng, thấy buồn quá

Tớ cũng thấy thế, làm nghề này có vẻ phù hợp với con gái hơn.

LVB tớ có thấy tuyển gì đâu, còn MB thì bạn tớ nó đi tuyển bảo là danh sách trúng tuyển toàn là người lạ hoắc, không thấy trên danh sách thi, mà nghe cũng đúng, ngày trước tớ tuyển trên HN nột lần thì anh phỏng vấn nói là tuyển ở HN còn được chứ về quê tiêu cực lắm.

Hiện tại tớ đang làm ở quê, thanh hóa. Thế bạn chỗ nào???
Em ở Ninh Bình gần đường vào Tam Cốc. Thế còn bác ở chỗ nào thế ?

2 ngân hàng liền, mà không quá 1 năm :D. Chỉ là bức xúc quá viết ra chứ có gì mà kinh nghiệm kinh nghiếc.

Đợt vừa rồi chỗ tớ cũng tuyển kế toán đó, bạn chịu khó lên carelink với timviecnhanh mà xem.
Bác có 2 cái thôi à?Ban đầu làm Cty định giá sau đó ăn hành 2,5 năm NH 3 cái(2 NH 1 QTD nghỉ vì sợ bóc lịch(toàn sếp vô đối..........) quay ra chán gét định cạch mặt vs NH) . Lại quay về "cái máng lợn cũ" Cty định giá được gần 1 năm nó Cty giải tán tiếp tục bon chen quay sang bán hàng (sales đúng nghĩa). Được 1 thời gian mệt mỏi quá nghỉ về quê. Sang bà chị học kế toán (học và hành luôn, cũng cá kiếm được cái chứng chỉ kế toán trưởng ) và làm kế toán cho 1 cty .
Bây h lại tính quay về làm NH bác ợ, chỗ nào cũng có rủi ro cả, "chạy đâu cho hết nắng"

Bác có 2 cái thôi à?Ban đầu làm Cty định giá sau đó ăn hành 2,5 năm NH 3 cái(2 NH 1 QTD nghỉ vì sợ bóc lịch(toàn sếp vô đối..........) quay ra chán gét định cạch mặt vs NH) . Lại quay về "cái máng lợn cũ" Cty định giá được gần 1 năm nó Cty giải tán tiếp tục bon chen quay sang bán hàng (sales đúng nghĩa). Được 1 thời gian mệt mỏi quá nghỉ về quê. Sang bà chị học kế toán (học và hành luôn, cũng cá kiếm được cái chứng chỉ kế toán trưởng ) và làm kế toán cho 1 cty .
Bây h lại tính quay về làm NH bác ợ, chỗ nào cũng có rủi ro cả, "chạy đâu cho hết nắng"
mình cũng nghĩ như bạn..chạy đâu cho thoát..chủ yếu là kiếm được môi trường phù hợp để cống hiến thôi..chứu ngân hàng mà gặp các sếp kia thì chạy là đúng..còn kế toán chắc k phù hợp vs mình :)

Tớ cách cầu tào một đoạn khoảng 3 cây, nhà gần quốc lộ 1A luôn, mà bạn có chứng chỉ kế toán trưởng rồi kia à, thế thì sợ gì mà không xin được việc ngon. Tớ làm 2 cái ngân hàng tư nhân cả, mà cái thứ nhất chỉ là thử việc thôi chắc không tính, không đủ chỉ tiêu nên cũng khó mà trụ nổi, cái thứ 2 làm khoảng 8 tháng gì đó, sếp thì ăn bẩn vô đối, hơn 2 năm rồi chưa gặp mặt hắn, nghe mấy ông chỗ làm cũ kể hắn cũng bỉ cho nghỉ rồi vì dính cái phốt khá lớn, nhưng may mà chưa đầu quân "khoác áo câu lạc bộ Juventus" :)).

Làm chỗ này cũng khá thoải mái, nhưng mà về lâu về dài thì không ổn vì còn phải vợ con nữa, lương thì khó mà tăng được. Định quay lại với ngân hàng, mà chỗ BIDV hỏi thằng bạn thì nó nói:"Không vào được đâu cậu ơi, khó lắm, toàn các sếp xin hết cả rồi!", :confused:

Mà ngân hàng tư thì nó tuyển liên tục, xong lại cho ra bãi, nghe cũng nản.

Haizzz âu nó cũng là nghiệp chọn người các bac ạ. Lúc học cấp 3 khát khao đc làm ngân hàng. Rồi thì nộp hồ sơ đaij học duy nhất khoa tài chính ngân hàng chuyên ngành ngân hàng trường KTQD. Ra trường đỗ luôn ACB. Làm gần 3 năm chuyển về tỉnh thu vào SeaBank. Giờ đẻ xong nghỉ SB giờ định dứt nghiệp đi xin làm TTQT trong KCN nhưng khách hàng cứ gọi lại nhiệt tình tư vấn. Cảm thấy k nỡ dứt áo ra đi. Lại cắm đầu nộp đơn vào ngân hàng. Lần này k đoox LVB thì thui. Xin vào KCn thôi các bác ạ !!!! Cứ nghĩ lại lúc làm QHKH đêm nào về ngủ cũng nghĩ sáng mai kế hoạch làm gì để đaauf giờ sáng còn họp báo cáo. Thật chẳng sun sướng gì các bác nhể !!!!

Tớ cách cầu tào một đoạn khoảng 3 cây, nhà gần quốc lộ 1A luôn, mà bạn có chứng chỉ kế toán trưởng rồi kia à, thế thì sợ gì mà không xin được việc ngon. Tớ làm 2 cái ngân hàng tư nhân cả, mà cái thứ nhất chỉ là thử việc thôi chắc không tính, không đủ chỉ tiêu nên cũng khó mà trụ nổi, cái thứ 2 làm khoảng 8 tháng gì đó, sếp thì ăn bẩn vô đối, hơn 2 năm rồi chưa gặp mặt hắn, nghe mấy ông chỗ làm cũ kể hắn cũng bỉ cho nghỉ rồi vì dính cái phốt khá lớn, nhưng may mà chưa đầu quân "khoác áo câu lạc bộ Juventus" :)).

Làm chỗ này cũng khá thoải mái, nhưng mà về lâu về dài thì không ổn vì còn phải vợ con nữa, lương thì khó mà tăng được. Định quay lại với ngân hàng, mà chỗ BIDV hỏi thằng bạn thì nó nói:"Không vào được đâu cậu ơi, khó lắm, toàn các sếp xin hết cả rồi!", :confused:

Mà ngân hàng tư thì nó tuyển liên tục, xong lại cho ra bãi, nghe cũng nản.
Em tỉnh vs nhanh chân thui , lướt được khoảng 6 tháng thì NH t2 dính phốt bà GĐCN chơi CK vs BĐS làm gần 200 quả bung bét cả CN (bà ý khoác áo Jv roài, Nv hầu hết cũngdính....):eek:, 2 cái kia thì không thấy sao cả:( hú hồn!
May mắn là em thấy mùi khen khét, có dấu hiệu khả nghi là "xin nghỉ vì lý do gia đình:D, bàn giao xong chạy mất dép, lặn không sủi tăm:p" chứ liều thì không biết giờ ntn?

1 năm rồi mới quay lại topic này cmt, âu cũng là cái số, ngày xưa sống chết mơ làm NH, h thì muốn đã chuyển hoàn toàn sang hướng khác. Hy vọng cuộc đời may mắn thuận lợi

Em vừa thoát khỏi ngành sau 2 năm khóc lên khóc xuống đây. Thực sự nếu kinh tế ổn thì làm NH rất chi là sướng, môi trường cạnh tranh nhưng cho ta nhiều bài học quý. Có điều lúc ra rồi e thấy mừng hết lớn luôn :D con gái làm NH mệt mỏi lắm các bác ạ, giờ e thấy cuộc đời sáng lại rùi, cơ mà e vẫn yêu ngành NH lắm ^^

Em vừa thoát khỏi ngành sau 2 năm khóc lên khóc xuống đây. Thực sự nếu kinh tế ổn thì làm NH rất chi là sướng, môi trường cạnh tranh nhưng cho ta nhiều bài học quý. Có điều lúc ra rồi e thấy mừng hết lớn luôn :D con gái làm NH mệt mỏi lắm các bác ạ, giờ e thấy cuộc đời sáng lại rùi, cơ mà e vẫn yêu ngành NH lắm ^^
hichic. em cũng còn ham hố muốn vô bank mà chua duoc :( nghe thay quoai wa'

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back