SBV hay BIDV?

sunflower257

Verified Banker
Hi các bạn
Đợt tuyển dụng của NHNN vừa rồi mình may mắn có trong danh sách dự kiến trúng tuyển. Hiện nay thì mình đang làm BIDV chi nhánh tỉnh. Nên thực sự cũng phân vân giữa hai bên. Bidv hiện tại thì lương thưởng cao hơn, phúc lợi nhiều hơn. Đổi lại thì sbv công việc sẽ ổn định hơn, không lo áp lực chỉ tiêu.
P/s: mình là girl, 28t, nên giờ mà qđ sai thì chắc khó có cơ hội sửa chữa. Các bạn tư vấn thêm cho mình nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
B quen môi trường BIDV rồi thì mình nghĩ là nên làm tiếp -BIDV lương thưởng rất tốt top đầu hệ thống, còn về vấn đề ổn định cũng không bao giờ chắc chắn được vì cơ chế thay đổi, biên chế giảm. Nếu bạn không còn hứng thú và không có cơ hội phát triển thêm với môi trường BIDV nữa thì nên chuyển để thay đổi. :p Quyết định là ở bạn

BIDV đồng nghiệp, sếp ok ko? OK thì nên ở lại đi nhé, 28 tuổi mà thay đổi là đã khó hòa nhập hơn rồi, huống gì NHNN toàn con ông cháu cha, sợ nhất là môi trường làm việc !

Đồng nghiệp ok b ah. Chỉ có sếp trực tiếp hơi khó chịu xíu. Sếp phòng vs sếp chi nhánh thì cũng đc. Nhưng t bắt đầu thấy rủi ro. Mặc dù là những khoản vay từ trước. Trước giờ đã vào guồng như vậy rồi thì mình khó làm khác đc. Rồi áp lực chỉ tiêu. T ko phải là dân ở tỉnh này nên quan hệ cũng ko nhiều. Một số người trong cơ quan t biết t đậu bên SBV đều bảo đi được thì cứ đi đi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên