HOT Review Thi tuyển Techcombank 2019

Em chào anh chị. Em nhận được mail báo đỗ "chuyên viên dịch vụ khách hàng sau bán" của Techcombank.

Anh chị cho em hỏi, bên Tech có được nợ bằng và bảng điểm sau khi đi làm 2 tháng không ạ vì em mới kết thúc chương trình học? Cho em hỏi nhiệm vụ cụ thể của công việc này và có KPI không ạ?
Review tuyển dụng Techcombank.
Test: Mình thấy coi thi và đề tương đối dễ. Thời gian linh hoạt.
  • 10 - 15 câu hỏi IQ, chủ yếu là các hình vẽ.
  • Câu hỏi nghiệp vụ không nhiều
  • Có tầm 15-20 câu hỏi ứng xử
Phỏng vấn vòng 1: Mình phỏng vấn nhóm 3 người. Chị rất xinh và thoải mái. Chị hỏi một câu hỏi mọi ng lần lượt trả lời.
  • Giới thiệu bản thân
  • Em biết gì về công việc này
  • Em có điểm gì mạnh để phù hợp với vị trí này
Có kết quả ngay, 2 ng qua còn một ng loại (dù chị này đã có kinh nghiệm làm trong ngân hàng)
Phỏng vấn vòng 2: Có hai anh chị phỏng vấn, căng thẳng và chi tiết hơn vòng 1 rất nhiều. Mình tưởng 99% rớt, vì anh chị phê bình khá nhiều.
  • Giới thiệu bản thân? Em quê đâu, có muốn về chi nhánh tỉnh làm không? Có nhà ở HN chưa hay đang ở trọ?
  • Em biết gì về công việc này ( nói chi tiết, cụ thể)
  • Em có điểm mạnh gì? (Rồi anh chị hỏi câu liên quan đi sâu hơn làm mình cứng họng do lỗi của mình ứng xử chưa tốt)
  • Anh đưa ra đề nghị cho em vị trí khác như GDV em có nhận không?
  • Mình không có câu hỏi ứng xử
Ngoài ra anh/ chị tuyển dụng đưa ra cho mình nhiều góp ý để mình có thể cải thiện. Cứ cảm giác rớt 99.99 % rồi lại được nhận.

Cảm ơn Techcombank.

Nguồn: Group U&Bank

Bạn ơi cho mình hỏi chút

Mình cũng mới được nhận làm Trợ Lý khách hàng ưu tiên (Chuyên viên dịch vụ khách hàng sau bán) tuy nhiên trong buổi phỏng vấn khi hỏi về lương thì các anh chị nói sẽ được bên nhân sự trao đổi sau, thông tin tuyển dụng lại ghi lương thoả thuận nên mình phân vân không biết nên deal lương thế nào.

Không biết ở vị trí này khoảng lương tầm bao nhiêu bạn nhỉ?

Bạn ơi cho mình hỏi chút

Mình cũng mới được nhận làm Trợ Lý khách hàng ưu tiên (Chuyên viên dịch vụ khách hàng sau bán) tuy nhiên trong buổi phỏng vấn khi hỏi về lương thì các anh chị nói sẽ được bên nhân sự trao đổi sau, thông tin tuyển dụng lại ghi lương thoả thuận nên mình phân vân không biết nên deal lương thế nào.

Không biết ở vị trí này khoảng lương tầm bao nhiêu bạn nhỉ?
Lương có barem ban đầu, nên HR sẽ trao đổi rõ với em hơn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên