Review Review thi tuyển ngân hàng Public Bank Việt Nam 2020

Review thi tuyển ngân hàng Public Bank Việt Nam 2020

Phím đề #publicbank đây các bạn ơi
:)))

Hôm thứ 2 mình có nhận được thư mời phỏng vấn ở bank này lúc 10h10p, vị trí Nghiệp vụ tín dụng. Mình cũng nộp đơn lâu rồi (chắc phải từ tháng 6 đầu tháng 7) mãi không thấy gọi nên chắc tạch rồi mà tự dưng lại được gọi đi nên cũng hơi bất ngờ
:))) Thì đi cho biết vậy

Tóm tắt phỏng vấn có 2 phần: trao đổi và test.

Phần trao đổi với 2 chị phòng nghiệp vụ: các chị chỉ hỏi nhà ở đâu, muốn lương bao nhiêu, không hỏi nhiều về nghiệp vụ ngân hàng, nói chung vui vẻ không quạo
:))) mỗi tội chờ hơi lâu, đến tận 10h35 mới đến lượt. À, nói TV nhé.
Phần test...
Ôi cái phần test
10h kém 10p mình đến đã thấy bạn 98 đang ngồi làm bài rồi xong đến 10h55 mình xuống tầng lại ngồi chung bàn làm bài với bạn í
:))) thôi giờ giấc thế e không đỡ được

Phần 1 của bài test: Điền thông tin ứng viên bằng tiếng anh. Độ dài: 1 trang A4.
Phần 2: Bài tập
Bài 1: Dịch nghĩa 10 từ chuyên ngành từ tiếng anh sang tiếng việt và ngược lại.
Bài 2: Cho 4 thuật ngữ chuyên ngành, yêu cầu giải thích bằng tiếng Anh và lấy Ví dụ.
Bài 3: Dịch một bài báo (hôm đấy là bài nói về Techcombank) từ Anh sang việt. Độ dài: 1 trang A4.
Bài 4: Dịch một bài báo (nói về chủ đề Covid đến tín dụng) từ tiếng việt sang tiếng anh. Độ dài: 1 trang A4.
Bài 5: Cho báo cáo tài chính, tính các tỉ số (hình như là 5-6 chỉ số) trong 3 năm. Không yêu cầu so sánh, nhớ công thức là được rồi. Độ dài: 2 tờ a4.
Mình cắm đầu làm bài mà chữ thì to như gà í
:))) nên là viết cứ bị mỏi tay mà tốn giấy. Vừa làm xong bài 3 thì chị nhân sự bảo 12h rồi các e nộp bài đi... thế là còn bài 4,5 chưa sờ luôn. À, kịp bấm được 3 cái số.

Hôm mình đến phỏng vấn là thứ 2, chưa thấy bên đó liên lạc lại. Nếu có kết quả mình sẽ update sau nhé.

Nguồn: Vũ Khánh Hằng
Group:
U&Bank - Học & Làm nghề Ngân hàng

Anh phỏng vấn ở Hà Nội hay Thành phố Hồ Chí Minh thế ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,399
Thành viên mới nhất
donitamacfive88
Back
Bên trên