Review Review Test Techcombank ngày 27/02/2018

Dear all,

Hôm nay, ngày 27 tháng 02 năm 2018 là ngày Techcombank tổ chức Test cho đợt tuyển dụng tập trung trước Tết Nguyên Đán.

BQT xin tập hợp một số Review của Thành viên như sau:

1/ Kết cấu Đề thi: Tổng cộng 30 câu, tính toán: 10 câu, kiến thức vĩ mô: 10 câu, kiến thức ứng xử: 10 câu. Thời gian thi là 35 phút

2/ Chi tiết:
" Chỉ có 10 câu kinh tế học thì cần ôn lại, còn lại là 10 câu tính toán rất dễ và 10 câu tình huống ứng xử.

Mình nhớ kinh tế học có chính sách tài khoá, chi phí cơ hội, lạm phát, hệ số nhân tiền tệ, đường cung, thuế, một số câu tính chi phí đơn giản.

Mình ôn ko kĩ lắm nên cũng hên xui, không chắc kết quả như nào nhưng thấy bảo tuần này là có kết quả, nếu pass qua bài test thì dự kiến cuối tuần PV nhóm.

Bạn nào có mail thì thông báo cho mọi người cũng hóng để đỡ hồi hộp nhé. Chúc các bạn thi sau thành công."
-------------
"Có 1 số câu về EQ: ứng xử giữa nhân viên với khách hàng, với đồng nghiệp...; IQ liên quan đến năng suất; Kinh tế vi mô, vĩ mô: liên quan đến cung cầu, chi phí biến đổi, chi phí cố định, thất nghiệp tạm thời...; Chính sách tài khóa mở rộng; tiền tệ mở rộng; 1 vài câu tính toán: VD: 1.năm ngoái thu nhập 10tr, năm nay đc 12tr, mỗi năm tỷ lệ lạm phát là 8% . Hỏi thu nhập thực tế năm nay đc nhận là bn?

Tổng 5 số tự nhiên liên tiếp là 35, hỏi trong đó có bn só lẻ? Hoặc câu: Có 1 tổ chức(hay 1 gì đó): có 40% Bị cận, 25% bị hói, 10% bị cận và hói. Hỏi có bn người không bị cận và hói (đại loại thế). Hoặc: cho hình chữ nhật: nếu chiều dài tăng 20%, chiều rộng giảm 20%. Hói Diện tích hình chữ nhật tăng, giảm bn%?

VD câu về EQ ntn: Bạn về quê với 1 bạn và bạn này là người lái xe. Trong lúc đang lái xe, thì có 1 xe ô tô chở rất nhiều trẻ em đi qua đầu xe bạn. Bạn này phanh rất gấp, nhưng cũng may k sao cả. Vậy lúc đó bạn sẽ làm gì: Có 4 phương án nhưng mình chỉ nhớ 2 p.án: 1 là bảo bạn ý dừng lại 1 chút, lấy lại bình tĩnh ròi tiếp tục đi tiếp; 2 là: bảo bạn ấy hãy nở nụ cười, và cám ơn Thượng Đế, rất may là không có chuyện gì xảy ra cả. Hoặc có 1 câu về tình huống đang đi máy bay nhưng có thông báo gặp nguy hiểm, thì bạn sẽ làm gì. Thêm 1 câu nữa là: bạn có 1 dự án kinh doanh và muốn chia sẻ với 1 người bạn cũ, chắc chắn bạn ấy sẽ rất thích và rất phù hợp vs bạn ý, nhưng sau 1 hồi nói chuyện thì biết là con bạn ý đang bị bệnh hay ốm gì đó. Bạn sẽ nói gì tiếp theo?"

Đó đại loại là thế, những câu về kiến thức chuyên ngành rất rất cơ bản, chúc các bạn thành công

BQT sẽ tiếp tục cập nhật trong thời gian tới.

Admin.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor