Review PV Ngân hàng Quân đội (MB)

Trang Pu

Super Moderator
Super Mod
Bài viết được tổng hợp từ các chia sẻ từ đội ngũ Học viên UB (các lớp EB20) cho đợt 1/2016 tuyển tập trung MBB.

(Hình ảnh mang tính chất minh họa)

-----------------

I/ [MB - Chi nhánh Thái Nguyên]

@1/ HĐPV có 3 người: 1 chị dẫn vào ngồi viết và cười với gật từ đầu đến cuối, mỗi lần trả lời lăn tăn nhìn chị hết lăn tăn luôn, nói chung nhìn chị để tự tin vì c gật hoài :D anh ngồi giữa Giám đốc CN, còn anh trái thì cũng hay cười, hđ thoải mái và vài người ra đều nói vui cực :p

1. Giới thiệu bản thân: mới 2,3 câu đầu lập cập xong lấy lại tinh thần nói chậm lại cố gắng lưu loát.

2. Hỏi về lý do chuyển sang NH, thi NH bao giờ chưa? Bỏ à hay trượt? Trượt bây giờ phục thù à ...

3. Cviec kinh doanh hiện tại chỉ tiêu bao nhiêu? ... xoay quanh đời sống nhiều, cviec hiện tại và dựa trên câu trả lời của mình hết à. Thái Nguyên có mấy trường dạy nghề ?

4. Trong 1 tuần anh muốn em xin đc danh sách học viên trường nghề lái xe e làm ntn?

5. Làm thế nào e vẫn có thời gian cho gia đình.? (Câu này muốn hỏi về cách bố trí thời gian)

6. Câu hỏi nghiệp vụ có 2 câu: hiểu j về cvkhcn, công đoạn nào của RM quan trọng nhất và tìm kiếm khách hàng ở đâu...vài câu hơi lý thuyết (vì nó là lý thuyết mà ) anh gđ bảo lý thuyết nhỉ? Thế là mình vdu luôn, về sau cứ nói j là có đơn cử luông...

Nói chung buổi pv gọn chắc tầm 15'-18' thôi. Thấy mấy câu tủ mình phấn khởi quá nên lỗi vài chỗ nhầm từ. Chỉ sợ mất thời gian mà chưa đc hỏi nhiều nên trả lời thẳng vào vấn đề luôn, giờ ngồi thơ thẩn nghĩ lại mình nên đầu cuối chau chuốt hơn thì tốt! Hị hị. Về cơ hội mình nhận định ko nhiều vì vài yếu tố nhưng vui mà :)) kệ thôi
Chúc anh em pv tốt các đợt tiếp theo nhé!

(Tác giả: Xì Néc - EB20 - QHKH1)

@2/ Cũng như chị Xì Néc, mình được 1 chị nhẹ nhàng dễ tính dẫn vào. Ngồi xuống và bắt đầu:
1. Mời em giới thiệu về bản thân
2. Em thi vị trí KHCN, em hiểu gì về vị trí này?
3. Theo e 1 CVQH KH cần những yếu tố gì?
4. Theo e điểm yếu của em là gì?
5. Bây h cho e huy động và cho vay 2 tỷ, 50 thẻ trong vòng 2 tháng. ( thì mình có nói về sự hỗ trợ của anh trai, và chú trong bộ đội)
6. Chú e làm gì trong đó? Chú có quan hệ như nào với e?
7. Ngoài làm thẻ ở đơn vị chú e ra, e có nghĩ sẽ làm đc gì ở đó k?
8. Theo e trong 3 yếu tố: Tư cách, Mục đích, TSBĐ cái nào quan trọng nhất? em ví dụ đi
9. Em có năng khiếu gì đặc biệt?
10. Em từng làm ở topica à? khóa học ở đó có tốt k? khóa học nhiều tiền lắm đúng k? công việc e làm chủ yếu ở đấy là gì?
.........
11. Em có câu hỏi nào cho HĐPV k?
Về cơ bản thì HĐPV thoải mái nên mình k áp lực, trả lời khá là tự nhiêna. Cũng cảm thấy như buổi chia sẻ bình thường thôi. Mình cũng tạm thời chưa nhớ thêm được câu hỏi nào cả. Buổi chia sẻ chắc tầm 20' hoặc hơn.
Thi xong NH mục tiêu cả thấy cũng nhẹ nhàng mãn nguyện các mẹ ạ. Giờ chờ kết quả thôi, nhiều người giỏi mình cũng chỉ hy vọng nhỏ nhoi thôi :D. Các mẹ '' trộm vía'' đừng ai chúc mừng gì e nhé :3 vì e vẫn lo lắm, và biết đâu mấy hôm nữa e tạch :V
Yêu các mẹ :*
(Tác giả: Thùy Linh - EB20 - QHKH1)
1. Phòng t phỏng vấn là 1 cái phòng rộng mênh mông ạ, mỗi hội động ngồi thành chữ U, và có rất nhiều chữ U như thế, mình mà k tập trung sẽ dễ bị xao nhãng bởi xung quanh.
2. Hội đồng có 5 người, nhưng chỉ có 3 người hỏi chính, 2 người còn lại chắc có nhiệm vụ quan sát mình. Ngay từ đầu vào hội đồng đã khá nghiêm túc, k cười đùa gì đâu nên t hơi căng thẳng.
3. Về thời gian PV: cảm giác ào như 1 cơn gió vậy, t còn chưa ngồi ấm chỗ, chắc được 10p nên cảm giác không khả quan chút nào.
4. Về câu hỏi:
- Đầu tiên là giới thiệu bản thân, sau đó hỏi về cv Telesale của t trước đây có hiệu quả không? xong hỏi em nghĩ Telesale thành công là như thế nào? làm thế nào để Telesale thành công?
- Xong xem bảng điểm của t rồi hỏi về công thức chỉ số tài chính (t trả lời dc 1 CT, còn 1 cái k nhớ rõ nên nói sai)
- Sau đó hỏi về ĐK cho KH vay vốn.
- Cuối cùng là đặt tình huống: KH là một ông chủ tiệm cầm đồ, cho vay nặng lãi, hỏi vay 500 triệu và có TSDB khoảng 1 tỷ có cho vay k? (trong TH mọi điều kiện khác đều ok hết).
Cuối cùng là chào em, theo dõi kết quả trên web. Nhanh như 1 cơn gió!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên