Review phỏng vấn vòng 1 VietinBank chi nhánh Đà Nẵng

Văn phúc trần

Thành viên mới
BỐN PHÚT là em phụt rồi mọi người ạ! 1. Bắt đầu vào là lên tầng 6 ngồi đợi, nộp hồ sơ bản cứng, điền phiếu thông tin (tên, cmnd, chiều cao thì cứ đứng vô chỗ cái thước là bên bộ phận tuyển dụng họ ghi vào phiếu cho mình, còn mình thấy 1 số bạn nữ phải tháo giày ra để đo chiều cao mặc dù nhìn đã rất cái rồi). Đợi 1 lúc bên ngoài hành lang chỉ có 3 cây quạt và trời nóng quá nên các anh chịu cho ngồi vào phòng có máy lạnh. Khi đi qua phòng này phải đi ngang qua phòng phỏng vấn, vì mình nhận Mail là ngồi bàn số 3 nên tranh thủ liếc xem thử ai phỏng vấn mình: đại loại nhìn hơi nghiêm nên cũng có chút lo lắng. 2. Thời gian: mình được mời phỏng vấn lúc 9 giờ và được yêu cầu đến sớm 15 phút. Và đợi đến....11h10 mình mới được phỏng vấn. Quá nhiều ứng viên và mình bị xuôi khi phỏng vấn gần chót. Khóc hết một dòng sông. 3. Câu hỏi phỏng vấn: đêm trước khi phỏng vấn, mình đọc các review trên ub và chuẩn bị đầy đủ các câu trả lời. Đọc thêm các chỉ số 2018 về tình hình kinh tế địa phương và báo cáo thường niên 2018 mới ra của VTB để tiện xem có chi chém gió không nhưng không có cái này. Trong lúc chờ phỏng vấn mình cũng tranh thủ online Facebook để đọc review về từ các chỗ khác nữa ;))). - giới thiệu bản thân. - vì sao nghỉ công việc cũ. - các câu hỏi liên quan đến công việc cũ - em có kĩ năng gì. - em biết gì về các sản phẩm Vietinbank. - hỏi các câu hỏi nhỏ kiểu trả lời ngắn gọn khác, cũng dễ thoii. Tóm lại: hơi thất vọng về khoảng thời gian ít ỏi dành để phỏng vấn mình nên ko có thời gian nhiều để show. Hết cơ hội review vòng 2 :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên