Review Phỏng vấn VietinBank Vòng 1 - GDV nhày 18/04/2019

acidamin

Admin
Review buổi phỏng vấn vòng 1 - CN2 TPHCM - GDV.

Hội đồng phỏng vấn gồm 2 người hỏi chính, 2 người giám sát. Buổi phỏng vấn kéo dài tầm 20-40p/ng.

Nội dung pv:
Giới thiệu bản thân, tại sao nghỉ vc ở chỗ cũ?,
Khác nhau giữa KTNB và GDV? (Do exp của mình là KTNB)
Điều kiện gì là cần đv 1 GDV ? Em nghĩ em cần phải chuẩn bị những gì để phù hợp với vị trí GDV?
Em thấy điều gì là em cảm thấy chưa chắc chắn, yếu điểm của mình đến thời điểm hiện tại?
Tình huống: Làm cách nào để thuyết phục 1 vị khách gửi tiền? Có 1 vị khách đến gửi 3 tỷ, NH cho bạn quyết định mức LS từ 6 - 6.3% bạn sẽ đưa ra mức LS nào? Tại sao? Nếu KH nóng giận và nói bạn lừa họ ko cho họ mức LS cao (trường hợp cho mức LS 6%) thì bạn xử lý sao?
Em nhận thấy việc GDV thuộc khối Back và không thuộc khối Kinh doanh là đúng hay sai?
Mức lương mong muốn? Nếu thấp hơn có đồng ý ko? Nếu chỉ tiêu quá cao thì làm s? Về trễ quá có chấp nhận ko?
Cho em lựa chọn mức lương thấp và mức lương cao kèm thêm chỉ tiêu rất cao, em chọn phương án nào?
Nếu NH đưa cho e 1 lời đề nghị làm KTNB thay vì GDV em có đồng ý không? Tại sao?
Năng khiếu? Thể hiện năng khiếu.
Tips:
Nói to, rõ (Vì các anh/chị phàn nàn 1 số bạn nói quá bé)
Tự tin, trả lời dứt khoát, chân thành và đừng quên cười thật tươi.
Nếu có tài lẻ hay năng khiếu gì thì tranh thủ show ra để gây ấn tượng ***
Nhớ cám ơn khi ra về.
Các anh/chị từ bảo vệ đến nhân sự và hội đồng pv đều khá dễ chịu, vui vẻ nên tự tin là điểm cộng rất lớn khi pv. Hi vọng bài review sẽ giúp các bạn pv sau tham khảo và có buổi pv tốt đẹp^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên