Review Phỏng vấn Vietcombank tháng 11/2016 (bài hay)

Chia sẻ mọi người 1 tý về phỏng vấn VCB của mình. Mình phỏng vấn hồi tháng 11/2016 và giờ làm công tác phòng khách hàng được nửa năm rồi. Phỏng vấn thì không nhớ hết, và chả có module nào chung cho tất cả chi nhánh nên trải nghiệm và những gì mình được kể từ các đồng môn mới vào của chi nhánh khác thì mình xin share thế này:
1. Không hỏi nghiệp vụ. GPA của mình là 8.50/10.0 nhưng không hỏi nghiệp vụ mình thấy rất may vì hồi ấy mình học Tài chính, nhưng khối đứa học Ngân Hàng và các anh chị có kinh nghiệm thì chắc trả là gì với "bọn" này cả. Chủ yếu hỏi mình sao môn này cao mà có môn thấp thế, ở trường học tốt môn gì...

2. Hỏi vấn đề cá nhân. Các câu quen thuộc kiểu giới thiệu, điểm mạnh yếu là gì... thì còn hỏi thêm kiểu biết hát không? Biết nhậu không? Uống dc nhiều ko? Và bạn có kỹ năng gì thì show ra hết luôn đi. Như mình thì có viết sách 1 chương, dạy cái này, admin cái kia... dù hát và nhậu chả ra sao
:)ngoài ra có thể hỏi bạn quê đâu, gia đình ntn, có người yêu chưa, kế hoạch 1 2 3 năm gì đó...

3. Ngoại ngữ và kỹ năng. Như ở trên, có thể BGK sẽ bảo bạn hát nghe bài, hoặc giới thiệu hay hỏi nhau bằng vài câu Eng... Mình thì biết chút tiếng Hàn nên cũng chém cho nhiệt tình vào. Hehe

4. Tình huống. Mấy cái này thì tùy người hỏi thôi. Nhưng mà mình dính mấy câu toàn quan điểm. Em nghĩ sao về vấn đề abc hiện nay, giải quyết xyz thế nào... Trả lời tự tin và phản biện lại cho quan điểm mình là ok thôi.

5. Phong thái. Đi pvan thì ăn mặc giống đi làm vậy, nữ thì nên make up tý, đừng mặc kiểu quần jean áo thun đi vì nhìn như mấy đứa sv vậy. Trả lời thì tự tin 1 tý, đầu đuôi rõ ràng và show hết những gì của riêng bạn và phù hợp với vị trí này.

Hy vọng có bạn nào đấy trong group sẽ làm đồng nghiệp với mình. Gluck

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back