Review Phỏng vấn ngày 11/06/2019

acidamin

Admin
Review phỏng vấn vòng 2 - QHKHBL - Chưa KN

Mình vừa đi pv vòng 2 ở 183 Nguyễn Lương Bằng, HN về, cũng chuẩn bị khá nhiều những thứ sẵn từ lúc ở nhà và ôi đến khi pv thì nhận ra hội đồng nice lắm lắm luôn, có lẽ chưa pv ở đâu mà hội đồng thân thiện, dễ thương đến thế [emoji23]

1. Giới thiệu bản thân, điểm mạnh, điểm yếu (câu này là đất diễn nên thoải mái nói, nhưng nói có trọng tâm và đừng tự ti cũng đừng tự tin quá [emoji23])

2. Mình từng có kn bán hàng online nên hội đồng pv hỏi bán sp gì, lợi nhuận ra sao, giả sử bây h chị muốn mua sp thì em bán cho c ntn, rồi là các cách thức thanh toán mà em áp dụng khi bán hàng. Câu này đúng kiểu chia sẻ, mình nói như những gì trước đây mình làm, chia sẻ câu chuyện thật của mình, cả chuyện từng bị bom hàng nhưng thuyết phục lại khách nhận hàng. Rồi chia sẻ xem giai đoạn nào trong việc bán hàng là khó nhất, tại sao? Nói chung mình nghĩ cứ chia sẻ thật những câu chuyện của mình là okie [emoji23] hội đồng chăm chú lắng nghe và cũng cười nhiều [emoji23]

3. Trong CV mình thì gia đình là kinh doanh nên hội đồng cũng hỏi kinh doanh gì, nếu cho gđ vay thì cho vay đc khoảng bao nhiêu, thời gian bao lâu? Mặt hàng của gia đình có lợi thế, hạn chế gì so với các mặt hàng khác trên thị trường. Nếu cho vay được thì có thể bán thêm sp nào cho gđ.

4. Trong CV mình cũng ghi là từng thực tập tài trợ thương mại ở VCB, nên hội đồng cũng hỏi sao thực tập ở VCB mà lại thi vào VietinBank, sao ko chọn vị trí Tài trợ TM, hay QHKHDN thì sẽ liên quan đến ngành học hơn (mình học Kinh doanh qte). Xong cũng hỏi mình là vậy làm Bán lẻ mấy năm xong chuyển sang những vị trí liên quan đến ngành học hay sao?

Pv tầm 15p thôi, nhẹ nhàng mà quan trọng là hội đồng siêu siêu dễ thương, siêu siêu niceee [emoji7][emoji7]. Bình thường mình tâm lý ko tốt, dễ run, mà run là hay ko nói được, nhưng hôm nay hội đồng thoải mái, đúng kiểu ko phải phỏng vấn mà chỉ như buổi chia sẻ thôi [emoji13]
Đợi kết quả 3 tuần, nhưng dù có thế nào thì hôm nay mình cũng thấy rất vui, vì ít nhất hội đồng đã giúp mình ko bị run, thoải mái và cười nhiều [emoji23]

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên