Review Review Đề thi Vietcombank tháng 5/2017

[Review đề th9 vcb CN.HCM]

Đề thi gồm 2 phần, nghiệp vụ và anh văn, mỗi phần 50 câu thi trong 45ph.

Đề nghiệp vụ ko khó gồm kiến thức chung 10 câu, tín dụng 30 câu, kế toán 10 câu ( không có IQ), tại mình không ôn gì mấy nên vừa trên trung bình. Họ hỏi về GNP là gì, GNP là thước đó gì( đáp án có liên quan đến trốn thuế...không nhớ nữa ), Hỏi về Giờ COT, bảng hệ thống tk cấp 3 của NHNN gồm mấy bảng, vòng quay vốn lưu động ròng, vòng quay hàng tồn kho, kiểm tra chênh lệch giá trị tài sản do đánh giá lại, lợi nhuận gộp là gì? Đường AD AS giao nhau trong thị trường nào( hàng hóa, tiền tê, người lao đông, cả ba), một câu liên quan tới AD, 2 câu hỏi về RM, nhà tuyển dụng luôn mong muốn nguồn lực lao động lớn hơn hay nhỏ hơn hay bằng so với người lao động sẵn sàng chấp nhận việc làm của họ, người ta thường dùng nguồn nào để trả nợ trung và dài hạn( doanh thu bán hàng, khấu hao tài sản cố định và doanh thu, lợi nhuận sau thuế, khấu hao tài sản cố đinh và lợi nhuận sau thuế),khi một dự án không hiệu quả, thì tctd có thể thu hồi vốn khi nào( vì DA ko hiệu quả nên ko thể thu hồi, có thể thu hồi toàn bộ vốn nếu họ trả lãi đầy đủ, có thể thu hồi toàn bộ vốn nếu họ trả gốc và lãi đầy đủ, có thể thu hồi toàn bộ vốn nếu nhà đầu tư bán dự án), Ngân hàng không được kinh doanh nghiệp vụ nào( chứng khoán, bảo hiểm, cho vay, bảo lạnh).... Một số câu khi nào nhớ mình viết thêm, mà bạn nào nhớ thì bổ sung phía dưới. Hình như có mấy câu ra lại từ đề thi hồi đó.

Đề thi Av thì mình thấy na ná toeic thôi, ra về phần prasel verb là nhiều, mệnh đề quan hệ in which, where, các cụm nor, neither, both and, unless, ngoài ra cũng có nhiều từ mới, không thấy có av chuyên ngành. Mình thi cũng suýt soát trên trung bình thôi, thấy m.n về sớm nên cũng theo về sớm
:v

Mà mấy bạn có ý định nộp hồ sơ VCB có toeic dưới 650 thì cứ nộp đại nhe, như mình có 5xx mà vẫn đc test đây

Hôm qua bốc quẻ, nói rớt rồi, nên chúc các bạn vô vòng sau thi tốt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back