Phỏng vấn VPBank về - thật là buồn :(

hôm nay mình đi phỏng vấn ở VP bank về thật là buồn. mình mới ra trường thì lấy đâu kinh nghiệm nhỉ
chả nhẽ cơ hội cho những người mới ra trường ít ỏi thế sao, cả nhà cùng thảo luận nào, huhu

đa số bạn mình ra trường đều vào làm sale ngân hàng, bảo hiểm, các công ty tài chính hết!
chẳng biết các bạn ấy tìm khách hàng đâu ra =.+ :eek::eek:
mà thấy bạn nào cũng vật vưỡng vì chỉ tiêu ..chạy chạy

mình cũng thế, vừa rồi PV lần đầu ACB vị trí FPC thất vọng tràn trề, trong lúc nói chuyện mình hồi hộp ko còn tâm trí đâu để trả lời, mãi đến khi ra khỏi phòng thì mới hết... rồi họ hỏi gì mình trả lời rất nhanh, trong cái giọng còn có hơi rung nữa, thiệt nghĩ lại cuộc PV để đời qá>>> nhận được thư cám ơn, thì rầu ko chịu nổi

Cố lên các bạn trẻ à, phỏng vấn quan trọng là tự tin thể hiện bản thân, dù đỗ hay trượt thì vẫn không hổ thẹn với lòng mình. Rồi thì giao hạt sẽ có ngày hái quả, nhiều trường hợp dù chưa có kinh nghiệm nhưng vẫn xin được việc tốt. Bước đầu các bạn có thể xin đi học việc không lương, hoặc thi vào vị trí cộng tác viên cho các ngân hàng, công ty. Nên đọc các phương pháp tìm kiếm KH trong các topic của những người đã làm sales rồi (mục nghiệp vụ), vì nó mới thực tế, chứ không chỉ đọc mấy bài thảo luận kinh nghiệm pv.
Hãy nhớ, tự tin là 90% chiến thắng rồi, bây giờ người xin việc rất nhiều, nhưng việc tìm người cũng không ít !!!

Trong thời buổi khó khăn này, dù bạn có thi đỗ thì ko có chút kinh nghiệm nào thì với áp lực chỉ tiêu thì sớm muộn cũng phải tự out thôi

lúc đầu mình mới pv cũng như bạn , nhưng phải đi pv nhiều mới thấy mình ngu ở đâu sai ở đâu zới lại tự tin hẳn lên khi pv những chỗ khác
Chính xác luôn Thùy Ly có lúc pv xong bước ra mới thấy mình trả lời ngu ơi là ngu
Nói chung là phải pv nhiều mới rút kn đc. Chứ ngồi ở nhà chuẩn bị cỡ nào cũng sẽ khớp vì nhà tuyển dụng hỏi muôn hình vạn trạng câu hỏi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên