Phỏng vấn cho vị trí Giao dịch viên - Ngân hàng quân đội

Mình vừa đi phỏng vấn sáng nay xong! lần đâu đi phỏng vấn cũng có hơi hồi hộp và lo lắng đến khi vào phỏng vấn thì thấy cũng bình thường vì các chị ý nhìn vui vẻ, cởi mở và thân thiện lắm. Mình xin chia sẻ buổi phỏng vấn ngày hnay cho các bạn đã đang và sắp có những buổi phóng vấn như mình! Mình viết dưới đây để các bạn cùng nhau trao đổi và thảo luận nhé! Mình đang chờ đợi kết quả PV trong 15 ngày. Hy vọng may mắn sẽ mỉm cười với mình!
Có 3 bạn vào PV cùng 1 lúc, các chị sẽ yêu cầu từng bạn giới thiệu về bản thân. sau đó là họ đưa ra 1 câu hỏi tình huống cho cả 3 cùng trả lời ai thích trả lời trc thì trả lời. Câu hỏi của mình hnay là: Khách hàng là vip, thường xuyên đến NH giao dịch, họ đến nhận 1 số tiền lớn và vì tin tưởng NH nên nhận luôn 1 cọc tiền loại 500k mà ko kiểm đếm lại. khi về nhà họ kiểm tra thấy trong cọc tiền đó có 1 tờ 20k làm thiếu mất của họ 480k và họ vô cùng tức giận vì cho rằng ngân hàng đối xử với mình ko ra j, KH này tức giận đến ngân hàng và vứt số tiền đó vào quầy của GDV và nổi cáu làm um lên và nói là mất niềm tin và sẽ ko bao h quay lại NH nữa. Tình huống này các chị ý đóng giả làm KH và mình fai đóng là GVD. Theo bạn phải xử lý ntn trong TH này?
Câu hỏi tiếp theo là 1 câu hỏi nghiệp vụ về sản phẩm tiết kiệm trả lãi trước, cách hạch toán và tất toán trước hạn! cái này chỉ cần các bạn chăm chỉ đọc sách nghiệp vụ kế toán là trả lời đc
Một lời khuyên dành cho các bạn khi đi PV là cố gắng tạo tâm lý cực kỳ thoải mái, thân thiện khi phỏng vấn đặc biệt là nét mặt tươi vui, nụ cười thường trực là đã ăn điểm rồi. Nếu qua vòng PV này mình sẽ chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm nữa để các bạn được biết và cùng cố gắng na! Chúc các bạn sớm thành công! :-bd

Khả năng xảy ra tình huống như NTD đưa ra :0.0000000000000001
Nhưng ứng viên vẫn phải trả lời.
Câu này không tưởng quá à.
Khi nhận tiền gửi, GDV kiểm đếm 2 lần rồi
Cuối ngày, kiểm đếm 1 lần để khóa sổ
Khi giải ngân, kiểm thêm 1 lần nữa (dưới sự chứng kiến của KH)
Tất cả công đoạn đều bằng máy đếm tiền.

Chân thành xin lỗi các bạn vì từ hồi trúng tuyển đến h mình lv bận quá chẳng có time lên đây nữa. tình huống trên trước hết các bạn hãy nhận lỗi về phía mình trước vì đã ko kiểm đếm lại bó tiền đó mà đưa luôn cho KH. như vậy là sai nguyên tắc khi giao tiền cho KH. bạn có thể xl KH như sau " Chúng em hết sức xin lỗi chị mong chị thông cảm, đây cũng là TH đặc biệt xảy ra lần đầu bên em nên cũng rất thông cảm cho chị, một lần nữa chúng e xin lỗi về sự sai xót này e xin hứa sẽ ko có những chuyện này xảy ra lần nữa làm mất niềm tin KH, chúng e sẽ bồi hoàn lại toàn bộ số tiền đã thiếu cho c và có chút quà tặng chị để c vẫn nhớ đến NH e..." đại khái vậy. Chủ yếu ng ta muốn xem cách nói, xin lỗi thế nào để KH bớt giận thôi! CHÚC CÁC BẠN GẶP MAY MẮN!

Theo mình thì có hai cách xử lí tình huống này .Tại thời khách hàng nóng nên mời khách hàng vào phòng riêng .Nếu nhân viên mình làm đúng quy trình thì guải thích cho khách hàng .Nếu khách hàng không nghe mời cấp trên hõ trợ

bạn ơi cho mình hỏi 1 chút nhé, mình là sv năm cuối đang định nộp HS thì có thế nộp đc ko bạn vì mình chưa có bằng cấp,mình lại học chuyên ngành kế toán doanh nghiệp, vậy mình có nên thử sức ko, cần học thêm những gì trước khi thi vào đó à bạn, cho mình câu trả lời sớm nhé, thank bạn nhìu nhìu ^^

- - - Updated - - -

bạn ơi cho mình hỏi 1 chút nhé, mình là sv năm cuối đang định nộp HS thì có thế nộp đc ko bạn vì mình chưa có bằng cấp,mình lại học chuyên ngành kế toán doanh nghiệp, vậy mình có nên thử sức ko, cần học thêm những gì trước khi thi vào đó à bạn, cho mình câu trả lời sớm nhé, thank bạn nhìu nhìu ^^

Mọi người cho mình hỏi trong cuộc Phỏng vấn GDV của MB thì họ thường hỏi những gì không? Ai có kinh nghiệm PV rồi chia sẻ thêm cho mọi người được không ? Xin cám ơn !

Mọi người cho mình hỏi trong cuộc Phỏng vấn GDV của MB thì họ thường hỏi những gì không? Ai có kinh nghiệm PV rồi chia sẻ thêm cho mọi người được không ? Xin cám ơn !
bạn ơi, bạn đi pv mbbank ùi phải ko bạn, khi bạn đi pv ngta có bắt mình phả mang theo hợp đông lao động j ko bạn, đi pv thì mình mang theo những hso j v bạn,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back
Bên trên