Phê duyệt tập trung - Khó hay dễ

Giờ ở đâu chả phê duyệt tập trung, nhưng vẫn phân quyền cho Chi nhánh một ít mà. Thời gian đầu lủng củng tí nhưng sau quen rồi lại đâu vào đấy hết. Lo gì

T là cựu vietinbanker bạn ạ. Phê duyệt tín dụng tập trung là xu hướng chung của mô hình hiện nay, các CN chỉ tập trung bán thôi, làm như vậy cũng là tăng cường quản lí rủi ro hơn. Khi quản lí rủi ro tín dụng chặt chẽ cũng là tốt cho cán bộ tín dụng thôi. Bạn nhìn nhận theo chiều hướng tích cực thì lúc làm cũng sẽ nhẹ nhàng hơn :D

T là cựu vietinbanker bạn ạ. Phê duyệt tín dụng tập trung là xu hướng chung của mô hình hiện nay, các CN chỉ tập trung bán thôi, làm như vậy cũng là tăng cường quản lí rủi ro hơn. Khi quản lí rủi ro tín dụng chặt chẽ cũng là tốt cho cán bộ tín dụng thôi. Bạn nhìn nhận theo chiều hướng tích cực thì lúc làm cũng sẽ nhẹ nhàng hơn :D
Cái mình lo nhất bây giờ là mất khách. Không biết hồi xưa bạn đối phó với tình huống này như thế nào cho mình ít kinh nghiệm với :)

Hình như hồi mới làm kiểu này, mấy đứa bạn mình bên Vietin cũng kêu lắm, bảo là làm thế này lâu lắm, KH hối thúc... rồi bây giờ cũng chả thấy ai kêu nữa, chắc cũng quen rồi nên cũng nhanh thôi. NH có cả đống phòng ban tính toán xem xét có nên áp dụng ko mà, họ có lý do cả thôi. Nhất là bây giờ đang tập trung lo phòng ngừa phát sinh thêm nợ xấu nên phải tạm đặt quản lý rủi ro lên hàng đầu :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên