Review Phân vân nên chọn Ngân hàng nào: VPBank hay Maritime Bank

Cả nhà ơi em vừa được cả 2 bank VP Bank và Maritime Bank gọi đi làm vị trí CVQHKHCN (VP) và RM2 (MSB). Theo như kinh nghiệm của các bác thì em nên vào bank nào thì dễ làm hơn ạ? Có bạn khuyên em làm bên VP thì sẽ nhẹ nhàng hơn chút vì quy trình bên này k chặt như bên MSB. Các bác cho em xin lời khuyên với ạ? Tks các bác nhiều!

Đỗ đâu thì làm đấy, xong kể cả trượt cũng có kinh nghiệm làm việc rùi. Tuyển thế này ra vào liên tục ý mà. Làm qua sẽ hiểu, có người làm 3 thasgn xong out năm sau lại vào làm lại, có kinh nghiệm thì dần quen hết.

Chủ top nêm dứt khoát! đừng đứng núi này trông núi nọ!
hix mình có đứng núi này trông núi nọ đâu, bi h công việc khó khăn nên cũng muốn tìm chỗ nào bền bền chút chứ vào rồi out thì cũng bùn lắm! Với lại có 2 sự lựa chọn nên mình thấy cũng đáng phải suy nghĩ!

muốn làm cả 2 không. Đăng ký vào làm 1 nơi, 1 nơi hẹn 1 tháng nữa thì sang. Xong lúc làm thì thấy hợp thì ở luôn chỗ đầu, không hợp thì chuyển sang chỗ sau.

Rủi ro là... mất cả 2 ... hì hì.
Hồi trước con bé cùng phòng tớ cũng vậy. Vô làm VP được 1,5 tháng thì xin nghỉ, bảo không hợp. Tuần sau đã thấy nó lon ton ở MSB, bảo là em thấy chỗ anh chán, sang bên này cho thay đổi.
Giờ vẫn thấy nó làm ở MSB. Chắc không chán bằng VP.

Trong thời gian thử việc, nếu nghỉ việc thì chỉ cần báo trước 3 ngày, thường thì không bị bắt đền bù gì. Nên tận dụng tối đa luật LĐ để bảo về mình

MSB kinh khủng hơn VP mà :)
Mình mà là bạn mình cứ apply thui ^^
Chưa làm thì chưa biết ntn, biết đâu trong quá trình đi khách lại có 1 cơ hội hơn thì nhảy thui

mình nghĩ bạn thi đậu k mất gì thì có gì mà phải nghĩ :3 cứ tự tin mà chon thôi . có kinh nghiệm có kiến thức k làm chỗ này thì làm chỗ khác , gì mà đã xd ổn định 1 chỗ sớm thế :)) là mình thì mình chọn VP , MSB cứ thấy k có cảm tính thế nào :3 hình như lương cứng bên đấy có hơn 2tr còn lại là hoa hồng , áp lực chắc cực cao

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên